TPCORP บุกตลาดผ้าม่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Cavallo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

บริษัท TPCORP นำเสนอผ้าลูกไม้ปักที่สามารถปักได้บนผ้าทุกชนิด และผลิตภัณฑ์ประเภทผ้าม่านซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ใหม่ของบริษัท

สำหรับผลิตภัณฑ์ผ้าม่านนี้เป็นผลิตภัณฑ์ใหม่ที่บริษัทกำลังทดลองตลาดเพื่อรองรับธุรกิตจอสังหาริมทรัพย์ที่กำลังได้รับความนิยมโดยได้เพิ่มเทคนิคการ Finishing โดยใช้เครื่อง Stanter หน้ากว้างและสามารถย้อมได้ทุกสี แต่สีที่ได้รับความนิยมคือสีขาวกับสีครีม ซึ่งเพิ่งได้ออกโชว์เป็นครั่งแรกไม่นานมานี้และได้รับความสนใจเป็นอย่างดี

สำหรับปีนี้ในส่วนแบ่งของตลาดรถยนต์ TPCORP มียอดขายเพิ่มขึ้น 30% จากปีที่แล้ว และในปีหน้าคาดว่ายอดขายจะขยายเพิ่มอีกเนื่องจากบริษัทโตโยต้าได้ขยายฐานการผลิตเข้ามาในไทย
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 2

:P วันงานสหกรุ๊ป ที่จัดที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
ได้เห็นเขานำมาออกร้าน ผมเข้าไปคุยกับพนักงาน
และได้เอกสารมาศึกษาถึงบริษัท ผมว่าเขามีระบบจัดการที่ดีครับ

สงสัย งานนั้นมีผมไปกับลุงขวดเท่านั้นเองนะเนี่ย
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
MO101
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

งานสหกรุป ผมก็ไปนะครับ แต่ไม่ได้ถือสักตัว
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 4

เรียนคุณ cavello ครับ จะเป็นไปได้หรือไม่ครับ ที่จะย้ายข้อมูล TPCORP มาไว้ที่ TVI

ผมเป็นห่วงกลัวข้อมูลหายสาปสูญครับ
champ

โพสต์ที่ 5

ผมมี TF อยู่ตัวเดียวครับ ว่าจะดูอย่างอื่นอีก กำลังสนใจ SPI
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 6

คุณ champ ก็รับดูแล SPI ไปเลยซิ
Cavallo

โพสต์ที่ 7

ขอโทษครับคุณเจ๋ง ผมเข้ามาตอบช้าไปหน่อย ปกติผมอาจไม่ได้เข้ามาทุกวันน่ะครับ

ผมได้ย้าย Copy ข้อมูลทั้งหมดจาก Talandhoon.com มา Backup ไว้ที่นี่ตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้วแล้วครับ แล้วผมคงจะทำเป็นลักษณะคล้าย ๆ Mirror Site แต่คงต้องใช้วิธีการแบบ Manual น่ะครับคือ Post ไว้ทั้ง 2 ที่

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... =9182#9182

ขอบคุณคุณเจ๋งที่ดูแลโครงการด้วยดีเสมอมาครับ :)
Cavallo

โพสต์ที่ 8

วันงานสหกรุ๊ป ผมเตรียมตัวว่าจะไปตั้งนานแน่ะครับ แต่พอถึงวันจริง ๆ กลับไปไม่ได้ น่าเสียดายจริง ๆ ครับ :cry:
ล็อคหัวข้อ