งานมีตติ้ง TVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
buglife
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

มีรูปบ้างไหมครับ อยากดูรูปด้วยครับ :mrgreen:
ztep

โพสต์ที่ 32

:P ขอโทษครับ ลืมขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านที่จัดงานดีๆอย่างนี้ขึ้นมาครับ จะช่วยสนับสนุนเท่าที่ทำได้เต็มที่ครับ :lol:
dingding

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณทีมผู้จัดทุกท่าน :)
ขอบคุณของชำร่วยจากพี่ปรัชญา :D
ขอบคุณวิทยากรมากๆค่ะ.....

แต่ตอนคุณฉัตรชัยพูด....ทรมานมากค่ะ....คือว่า
...อยากเขาห้องน้ำก็อยาก....แต่ก็กลัวอดฟัง...
เลยต้องนั่งบิดไปมาจนจบ :?

ได้เห็นลุงขวดแล้ว....ท่าทางใจดีจังค่ะ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
dr_norr

โพสต์ที่ 34

อยากไปเหมือนกัน..แต่อยู่ไกลไปหน่อย
ลางานไม่ได้เลย. :roll: :(
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 35

เสียดายที่ไม่มีโอกาสร่วมงาน

งานครั้งหน้าจะพยายามไปให้ได้ครับ
DIYB

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณทีมงานและพี่ๆ ทุกท่านครับ ช่วยกันด้วยใจจริงๆ
ขอบคุณของขวัญจากพี่ปรัชญา
งานเยี่ยมกว่าที่คิดไว้ครับ บรรยากาศเป็นกันเอง
ได้แนวคิดดีๆ เพียบ แถมได้รู้จักเพื่อนๆ ด้วย
ยินดีกับรางวัลตอบคำถามด้วยนะครับคุณโยโย่ :D
jaychou

โพสต์ที่ 37

แอบงีบเอาแรงซักพัก... มาสรุปให้ท่านที่ไม่ได้มาก่อนจะลืมครับ

กระผม jaychou ในฐานะประธานจัดงาน...ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานกันอย่างคับคั่งครับ แรงใจจากทุกท่านแท้ๆที่ทำให้งานนี้สำเร็จไปได้ด้วยดี งานนี้เราได้ยืดอายุเวบแห่งนี้ไปอีกอย่างน้อย 1 ปีครับ รวมทั้งอาจจะมีทุนดำเนินการในกิจกรรมอื่นๆอีกตามสมควร

วันนี้ผมทักทายทุกท่านไม่ทั่วถึงต้องขออภัยด้วยนะครับ ได้เจอพี่หมอสามัญชน พี่ลิ้นจี่ แต่คุยกันจิ๊ดเดียว .. .. คุณชาญยุทธ คุณ naris Dr.T คุณ ForrestGump มาไกล เสียดายได้คุยกันน้อยครับ และเพื่อนสมาชิกที่เป็นพลังเงียบ วันนี้เยอะจริงๆ .. ช่วยกันส่งเสียงหน่อยครับ

วันนี้เกิดได้อย่างยิ่งใหญ่ด้วยแรงใจแรงกายคณะกรรมการทุกท่านครับ ที่ผมแนะนำตัวไปอาจจะนึกชื่อในเวบไม่ออก มี kachamas, Jinny Wan, zippo, Tongue และ ba_2l ครับ ขอขอบคุณแรงสนับสนุนจากที่ปรึกษาอาวุโสทุกท่านด้วยครับ ...คุณมนตรีช่วยเรื่องบทความและเอกสาร.. พี่ Jeng เป็นผู้ดูแลการเงินและรับสมัคร พี่ thanwa ช่วยประสานงานวิทยากร ... วันนี้ท่าน CK และพี่ thanwa ลงมือเป็นตากล้องด้วยตัวเองด้วยครับ รอดูภาพในงานเร็วๆนี้นะครับ

มีสปอนเซอร์มาเปิดบูธในงาน 3 แห่ง ทั้ง Infoquest บล.ฟิลลิป และ บล.นครหลวงไทย .... Infoquest ที่มาแจกชุดทดลองให้กับพวกเรา .. บล.นครหลวงไทยที่ส่งพริ๊ตตี้ ..เอ้ย...มาร์เก็ตติ้งสาวสวยหลายท่านมาช่วยลงทะเบียนหน้างาน แต่..เอ.....เห็นคุณมนตรีย่องไปเปิดบัญชีกับฟิลลิป..ไม่รู้มีอะไรดีนะครับ :B .. ดีใจมากครับที่มี บล.ให้ความสำคัญกับพวกเรา ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะมีใคร เพราะขึ้นชื่อว่า VI เทรดน้อย ..เราคงได้ร่วมงานกันอีกเยอะครับ

สำหรับผู้บริหาร RPC ที่มาไม่ได้ แต่ยังมีน้ำใจเอื้อเฟื้อหนังสือรายงานประจำปีและเอกสารอื่นมาแจกให้ผู้ร่วมสัมมนา คราวหน้าท่านผู้บริหารต้องมาให้ได้นะครับ

ดร.นิเวศน์ วันนี้ท่านเปิดเทคนิคการมองหุ้นได้เฉียบขาดมากครับ เรียกว่าโดนใจ VI เต็มๆ ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะพวกเราก็ทำการบ้านเรื่อง VI ไปดีด้วยนะครับ คำถามที่ถามด้วยความรู้ ท่านก็ตอบให้ความรู้เรากลับมาเต็มที่ ...session นี้ ผมขอปรบมือให้ทั้งผู้ฟังและผู้พูดครับ.... ศักยภาพของพวกเราวันนี้ ท่านได้ตกลงในหลักการ หากจะเชิญท่านมาเป็นประธานองค์กร Thai Value Investor นะครับ ...ส่วนจะจัดออกมาในรูปแบบใดให้เหมาะสมกับการดำเนินการ ..ขอศึกษาความเป็นไปได้ก่อนครับ

พี่ฉัตรชัย..วันนี้ ขอบอกว่าได้ใจพ่อแม่พี่น้องไปเต็มๆครับ ช่วงสุดท้าย ทุกท่านตังใจฟัง..จ้องเวที ราวกับโดนมนต์สะกด ...ผมเห็น คุณภัทรพงศ์จาก กฟผ. และ ศ.ดร.ดุสิต ผู้บริหารโซลาร์ตรอน กับเปิดหนังสือตามที่พี่บรรยายอย่างสนใจมากเลยนะครับ เลิกงานแล้ว มิตรรักแฟนเพลงเข้ามาคุยด้วยจนหมดเวลาจองเลยครับ.. เอ้าใครยังถามไม่พอ เวทีเวบบอร์ดนี้ยังมีที่ว่างให้ท่านนะ

คุณวิบูลย์ คุณมนตรี ลุงขวด ยังคงดีกรีความเนื้อหอมครับ มีแฟนพันธ์แท้มาคุยอยู่ไม่ขาดสาย แต่ยังน้อยกว่าพี่ฉัตรชัยนะครับ (วันนี้สุดยอดตัวจริง)

หนังสือที่แจกวันนี้ ขอบคุณคุณ WEB ด้วยนะครับ ....เรื่องหุ้นท่านออกตัวว่าไม่ค่อยรู้ ถล่มตัวจริงๆ ไม่ค่อยเชื่อเลยครับ

ขอบพระคุณพี่ปรัชญากับอาซ้อ ที่มาเป็นแขกรับเชิญในงาน เช่นเคย มีของที่ระลึกเป็นพวงกุญแจสวยๆมาแจกทุกท่าน หลังเที่ยงทั้งสองท่าน ขอตัวไปก่อน ... คิดถูกแล้วครับ ไม่งั้นมิตรรักแฟนเพลงมาเสวนาด้วยจนต้องค้างคืนในกรุงเทพแน่นอน.. :lol:

จากเสียงตอบกลับมา...ช่วงที่อาจจะย่อยยากไปสักหน่อย คงเป็นช่วงของ กฟผ. ในแรกเริ่มทางคณะกรรมการคิดว่าจะให้ท่านได้ดูภาพอุตสาหกรรมจริงๆ จากผู้ที่อยู่ในวงการตัวจริง ไม่ต้องผ่านบทวิเคราะห์ของนักวิเคราะห์ ...เวลาลงทุนในธุรกิจที่เกี่ยวข้อง จะได้มองภาพออกครับ ขอเราดูผลสำรวจจริงๆก่อนแล้วจะพิจารณาช่วงนี้ใหม่

โซลาร์ตรอนเป็นไงบ้างครับ ...ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่ ... ผมสงสัยว่าหนังสือของ Peter Lynch ทำให้ VI ไม่สนใจ Solar Cells (ได้ยินว่างั้น :lol: )

หากขาดตกบกพร่องประการณ์ใด ขอกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

กล.(กระทู้ลงท้าย) ผมสังเกตนักลงทุนสามท่านที่ขึ้นเวที... ดร.นิเวศน์ คุณมนตรี คุณฉัตรชัย ล้วนเปิดพอร์ตในชื่อภรรยาทั้งสิ้น แถมเมื่อทุกท่านประสบความสำเร็จแล้ว ก็ก้มหน้าก้มตา ดูแลรับใช้ลูกเมียเป็นอย่างดี ...ไม่รู้เป็นเคล็ดลับความรวยหรือเปล่า.... (คุณวิบูลย์ล่ะครับ มากระซิบหน่อย) ...ถ้าเป็นงั้นจริง สงสัยว่าหากมีชมรม TVI ขึ้นมา คงจะต้องตั้งชื่อว่า "ชมรมคนรักเมีย" ให้เป็นศิริมงคล อย่างเป็นทางการซะแล้ว :lovl:
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณคุณ jaychou และทีมงานทุกท่าน สำหรับกิจกรรมดีๆ เช่นนี้ครับ

ส่วนตัวแล้ว ได้เรียนรู้จากวิทยากร โดยเฉพาะของท่าน ดร.นิเวศน์และคุณฉัตรชัย
สำหรับท่านที่พลาด ต้องบอกว่าน่าเสียดายเป็นอย่างยิ่ง
สองท่านมีไสตล์ที่แตกต่าง และนำมาใช้อย่างได้ผล
เรื่อง rating นี่ขนาดตัดสินด้วยภาพแล้วยังดูสำบากเลยครับ

ข้อคิดจากท่าน ดร.นิเวศน์ คือ การลงทุนกับกิจการที่ตัดสินว่าเป็นผู้ชนะ
ขณะที่ประโยคเด็ดคุณ ฉัตรชัยคือ ขายหุ้นในราคาที่เหมาะสมที่คนซื้ออยากจะซื้อ

อืม... คุณ jaychou ครับ ผมขอสำรองที่นั่งสำหรับภาคสองของคุณฉัตรชัย
เที่ยวนี้ขอแบบอัลบัมเดี่ยว non-stop นะครับ
:wink:
someOne

โพสต์ที่ 39

เสียดายกับงานนี้มากเลยครับ ที่ไม่ได้ไป (เนื่องจากอยู่ไกลมากๆๆๆๆๆ)

ไม่ทราบว่างานนี้ได้มีการจัดทำบันทึกเทปวิดีโออย่างเต็มรูปแบบ พร้อมเอกสารประกอบการบรรยายจำหน่ายไหมครับ

ถ้ามีผมขอสั่งคนแรกเลยนะครับ :lol:
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment
mey

โพสต์ที่ 40

** เสียดายจังที่ไม่ได้ไป มีรูป ในงาน ช่วยกรุณาเอามาแปะให้ดูหน่อยสิคะ please... please ...**
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 41

อืมเห็นชื่อน้อง mey หลายรอบ ไม่ยักจะมีคนมาลงทะเบียน อิอิ
ครรชิต ไพศาล

โพสต์ที่ 42

รีบรวมรูปภาพ มาลงให้ผมดูบ้าง :shock:

มี Scrip ให้ Download ก็ดี

เหมือนที่เขาทำ Download รายการ Money Talk

http://www.siamfn.com/siamfn/oldmoney_talk.jsp
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Mon money

โพสต์ที่ 43

มีการบันทึกเทปไว้ครับ แต่ยังไม่ได้ตัดต่อเลย จะรีบทำและส่งไปให้พี่ครรชิตดูเป็นท่านแรกเลยครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมงาน

มีอะไรติชม เชิญได้เลยครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ผมพูดคุยได้ไม่มากนักต้องขออภัยด้วยนะครับ คือไอ้เจ้าประธานจัดงานมันมอบหมายหน้าที่ให้เกือบตลอดงาน เจอใครก็คุยได้นิดเดียว
ที่อยากจะคุยอีกมากๆเช่น

คุณ เอก แฟนพันธ์แท้ของผม
คุณ หมอสามัญชน ท่านนี้ปอดเดียวกับผมเลย คราวหน้าเข้ากทม.ต้องโทรชวนมานั่งลมควันด้วยกันนะครับ
น้อง Ten จากหาดใหญ่เห็นไวๆ แต่ไม่ได้คุยกันเลย น่าเสียดายมาไกลด้วย
คุณ Pinkladyคนสวย ทำให้ลืม ผบ.ทบ.ที่บ้านไปหลายชั่วโมง 555
Dr.T คุณหมอท่านนี้มาไกลเช่นกัน ได้คุยนิดหน่อยเองครับ
ยังมีท่านอื่นๆอีกมากครับ ที่คุยกับผมแต่จำได้ไม่หมดต้องขออภัยด้วยครับ

ที่เป็นเกียรติที่สุดคือการได้ ดำเนินรายการให้ท่านอ.นิเวศน์ และพี่ฉัตรชัย

ในช่วงกล่าวนำให้พี่ฉัตร เห็นแกประหม่าเล็กน้อยเลยพูดนานไปหน่อยพอให้พี่ฉัตรแกเกิดลูกฮึดครับ พี่ฉัตรเรียบแรงเรื่องราวในสมองและพูดออกมาได้เป็นลำดับมากครับ ทำให้ผมดำเนินเรื่องง่ายมาก แต่เหนื่อยจริงๆเพราะต้องคอยพังและสรุป เพื่อถามต่อ แต่หันมามองพี่แกยังสดชื่นอยู่เลย

ผมจะบอกให้ครับคุณ ding ding ถ้าสังเกตุผมก้นั่งบิดไปบิดมาเหมือนกันครับ พอเลิกงานผมวิ่งเข้าห้องน้ำเลยครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ครรชิต ไพศาล

โพสต์ที่ 44

Mon money เขียน:มีการบันทึกเทปไว้ครับ แต่ยังไม่ได้ตัดต่อเลย จะรีบทำและส่งไปให้พี่ครรชิตดูเป็นท่านแรกเลยครับ
ได้อ่านแล้วชื่นหัวอกหัวใจคนแก่อยู่บ้านไกล น้องสุดที่รัก Mon money :shock: :D
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
dingding

โพสต์ที่ 45

Mon money เขียน: ผมจะบอกให้ครับคุณ ding ding ถ้าสังเกตุผมก้นั่งบิดไปบิดมาเหมือนกันครับ พอเลิกงานผมวิ่งเข้าห้องน้ำเลยครับ
:lol: :lol: :lol: :lol:
VIB007

โพสต์ที่ 46

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ

น้องๆที่จัดงานยอดเยี่ยมมาก
ทั้งๆที่เป็นงานแรก

งวดนี้พี่Chatchaiเป็นพระเอกตอนจบไปเลย

คราวหน้า ลุงขวด เฮียปรัชญา และเฮียคลายเครียด
ขอเชิญทั้งสามผู้อาวุโสเป็นเกี่ยรติถ่ายทอดประสบการณ์ให้รุ่นน้องรุ่นหลานฟังนะครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 47

yoyo เขียน: ผมเห็นแว่บๆหลังห้องระหว่างบรรยายอยู่
แต่พอจะหาจริงๆไม่รู้พี่ปรัชญาหายไปไหน :cry:
เมื่อแรกคิดอยากเจอกัน จะคุยเรื่องการลงทุน
ของคนหนุ่มไฟแรง มีความรู้เรื่องบัญชี เคยอบรมกับทางตลาด
เป็นสมาชิกสมาคมนักลงทุนแห่งประเทศไทย
เป็นนักลงทุนรุ่นใหม่ ที่มีอนาคต คือyoyo
เท่าที่ติดตามดู การลงทุน
เลยคิดว่า...น่าจะได้กำไร จากการเข้าเก็บหุ้น SNC
และขายออกไปน่าจะได้กำไร ถึงเป็นเลข7หลักเลย
อยากถามว่าที่คาดการอย่างนี้ใกล้เคียงความเป็นจริงแค่ไหน
เพราะราคามันสวิงกิ้งขนาดนั้น
:cool:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 48

[quote="jaychou"]

ขอบพระคุณพี่ปรัชญากับอาซ้อ ที่มาเป็นแขกรับเชิญในงาน เช่นเคย มีของที่ระลึกเป็นพวงกุญแจสวยๆมาแจกทุกท่าน หลังเที่ยงทั้งสองท่าน ขอตัวไปก่อน ... คิดถูกแล้วครับ ไม่งั้นมิตรรักแฟนเพลงมาเสวนาด้วยจนต้องค้างคืนในกรุงเทพแน่นอน.. :lol:

quote]

ขอบคุณครับท่านประธาน
เรื่องของแจกพวงกุญแจ
ผมส่งมอบให้คณะกรรมการนั้นมีสองอย่างครับ
คือแคน
กับโหวด
เป็นเครื่องดนตรี ของภาคอีสาน
แต่เขาเรียกแคนกันหมด

จริงมีพวงกุญแจ แคน จำนวน 90 เต้า เป็นรูปแคน
มีพวงกุญแจ โหวด จำนวน 90 อัน เป็นรูปกลมๆ
เป็นไม้ที่ต้องซื้อมาจากลาว เหลือจากทำเครื่องดนตรี
เลยจัดการนำมาทำของที่ระลึก ก็แอบหวังว่าวันเวลาผ่านไป
ทุกท่านที่ได้รับของระลึกจะได้นึกถึงงานมีตติ้งTVI
ผมก็ได้แต่สนับสนุนส่งเสริมได้เท่าที่ทำได้ครับท่านคณะกรรมการ
มรรค8

โพสต์ที่ 49

ได้มีโอกาส ไปร่วมงานได้เห็นถึงน้ำใจจาก ดร.นิเวศน์และพี่ฉัตรชัย ที่มาแบ่งปั่นความรู้,ความคิด tipต่างๆที่ใช้ และคณะผู้จัด ..คุณมนตรี..คุณวิบูลย์...และท่านอื่น...ที่ทำให้งานนี้และการดูแลผู้ร่วมสัมมานาออกมาดี....ต้องขอบคุณ...งานได้จบไปแล้ว....แต่หวังว่าจะเป็นจุดเริ่มในครั้งต่อๆไป
man

โพสต์ที่ 50

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการทำให้งานTVI meetingครั้งนี้เกิดขึ้น

วิทยากรสุดยอด
ดร.นิเวศน์ พี่ฉัตรชัย และตัวแทนกฟผ + solar

พิธีกรสุดเยี่ยม
MON MONEY VIB007 ZIPPO อีกคนหล่อๆ

ทีมงานสุดทุ่มเท
1. เจโชว์ 2. กะชามาศ 3. น้องพรรณ 4. น้องพลอย 5. ตั๋ง 6. บอล

เบื้องหลังความสำเร็จสุดเสียสละ
เสี่ยเจ๋ง ท่านธันวา CKมนุษย์อัจฉริยะ

คนฟังสุดน่ารัก
ทุกคนที่ไปงาน

เป็นงานสัมนาเกี่ยวกับหุ้นที่ดีที่สุดที่ได้มีโอกาสได้ร่วมฟังมาครับ

รู้สึกเป็นเกียรติอย่างสูงได้รับประทานอาหารร่วมกับท่านดร.นิเวศน์

พี่ใหญ่ลุงขวด พี่ปรัชญาผู้มากน้ำใจ เฮียลิ้นจี่ นักลงทุนมือฉกาจ
nana

โพสต์ที่ 51

เ่อ่อ อย่าเพิ่งเตะหนูนะ ขอบ่นหน่อยนะคะ
หนูว่าช่วง กฟผ. กับโซล่าร์ มันธรรมดาไปนิดส์ ง่วงมัก
เหมือนๆกับงานอะไรนะ op day เหรอ อืมม

ที่ชอบมากคือได้ไอเดียการลงทุนจาก อาจารย์นิเวศน์
กับคุณฉัตรชัย

ถ้าตัดเอาเรื่องพลังงานออกแล้วขยายช่วงอาจารย์กับคุณฉัตรชัย
จะดีมากเลย
mashura

โพสต์ที่ 52

เห็นด้วยกับคุณ nana ครับ ในความคิดผมก็อยากให้เพิ่มเวลาช่วงของอาจารย์นิเวศน์ กับคุณฉัตรชัยเหมือนกันครับ ส่วนช่วง กฟผ. กับโซล่าร์นี่ ไม่ค่อยโดนเท่าไรครับ :)
อาจไม่จริงไม่จังเรื่องราวของความฝัน แต่โลกนี้เริ่มต้นที่จุดนั้น...
mey

โพสต์ที่ 53

jeng wrote:
อืมเห็นชื่อน้อง mey หลายรอบ ไม่ยักจะมีคนมาลงทะเบียน อิอิ
...ไม่ทราบว่ามีใครต้องนั่งใส่เสื้อ tvi.com รออยู่หน้าจอเหมือนกันรึปล่าว
น่าสงสารจังอ่ะ.... :cry: :cry: :cry:
lekapuk

โพสต์ที่ 54

ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ ทำให้มีประเด็นไปโต้แย้งกับอาจารย์ได้แล้ว แต่ก็ไม่รู้จะออกมาหมู่หรือจ่า ชอบช่วงที่ดร.นิเวศ กับพี่ฉัตรชัยมาก

และทำให้ได้เห็นตัวจริงของลุงขวด โอ้โห! คุณลุงน่ารักมากๆ

เสียดายที่ไม่เห็นพี่ปรัชญา แต่ก็ขอบคุณสำหรับของชำร่วยนะค่ะ

เอาไว้จะร่วมงานสัมมนาหน้า ที่เกี่ยวกับวิเคราะห์งบการเงิน เจอกันแน่!!!!!
:D :D :D :D :D
lek
yoyo

โพสต์ที่ 55

ปรัชญา เขียน:เท่าที่ติดตามดู การลงทุน
เลยคิดว่า...น่าจะได้กำไร จากการเข้าเก็บหุ้น SNC
และขายออกไปน่าจะได้กำไร ถึงเป็นเลข7หลักเลย
อยากถามว่าที่คาดการอย่างนี้ใกล้เคียงความเป็นจริงแค่ไหน
เพราะราคามันสวิงกิ้งขนาดนั้น
กำไรไม่เยอะขนาดนั้นหรอกครับ ...
ถ้าได้กำไรถึง 7 หลักจริง สงสัยผมยิ้มหน้าบานไม่หุบแล้วครับพี่ปรัชญา :)
BerZerK

โพสต์ที่ 56

คนแน่นมากครับ
Amorna

โพสต์ที่ 57

Jeng เขียน:อ้าว ลืมน้อง amorna แล้วหรือ ที่ฝาก cd ให้ เอ หรือว่าผมลืม
เล็กน้อยมากค่ะ หากจะลืม Amorna
เมื่อเทียบกับการเข้ามามาตอบกระทู้ในเว็บให้เพื่อนๆ บ่อยๆ ของพี่ฉัตรชัย :D
Price is what you pay, value is what you get.
Amorna

โพสต์ที่ 58

chatchai เขียน:ขอบคุณน้อง amorna ครับสำหรับ CD แต่ยังไม่ได้เปิดเลยครับ หวังว่างานหน้าคงได้พบกันนะครับ
ขอบคุณพี่ฉัตรชัยเช่นกันค่ะ

น้องอยู่ไกล ความรู้ก็น้อย โอกาสเข้าร่วมงานก็ยิ่งน้อยใหญ่ค่ะ
แต่ก็ดีใจมากที่พี่ๆ รวมตัวกันอย่างนี้ :D

ปล. ว่าแต่พี่ฉัตรชัยคนไหนนะคะ เป็น hero ในดวงใจจริงๆ เลย เพราะไม่เคยเห็นรูปเลยค่ะ :lol:
Price is what you pay, value is what you get.
ปรัชญา

โพสต์ที่ 59

lekapuk เขียน:
เสียดายที่ไม่เห็นพี่ปรัชญา
:D :D :D :D :D
โอกาสหน้า มีกิจกรรมคงเจอกันครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 60

Amorna เขียน:
ปล. ว่าแต่พี่ฉัตรชัยคนไหนนะคะ เป็น hero ในดวงใจจริงๆ เลย เพราะไม่เคยเห็นรูปเลยค่ะ :lol:
รูปภาพ

ใช่คนนี้หรือเปล่า