ืnncl คิดว่าดร.นิเวศน์ จะสนใจไหมครับถ้าท่านศึกษาหุ้นตัวนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
thaistock2005
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ืnncl คิดว่าดร.นิเวศน์ จะสนใจไหมครับถ้าท่านศึกษาหุ้นตัวนี้

โพสต์ที่ 1

ส่วนตัวผมว่าน่าสนใจมากครับ
โดยรวม ๆ ผมว่าดีมาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

ดียังงัยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ดร.นิเวศน์ คงไม่ แต่พี่ฉัตรชัย ไม่แน่
(ในความเห็นผม) เพราะ ดร.จะไม่ซื้อ บ.ที่กำไรไม่แน่ไม่นอน มองอนาคตไม่ออก แต่พี่ฉัตรชัย แมวสีอะไรก็ได้ขอให้จับหนูเป็น
แต่ผมยังไม่เคยเข้าไปดูในรายละเอียด เลยไม่กล้าคอมเมนต์บริษัท
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
thaistock2005

โพสต์ที่ 4

ดร.นิเวศน์ คงไม่ แต่พี่ฉัตรชัย ไม่แน่
(ในความเห็นผม) เพราะ ดร.จะไม่ซื้อ บ.ที่กำไรไม่แน่ไม่นอน มองอนาคตไม่ออก แต่พี่ฉัตรชัย แมวสีอะไรก็ได้ขอให้จับหนูเป็น
แต่ผมยังไม่เคยเข้าไปดูในรายละเอียด เลยไม่กล้าคอมเมนต์

ผมเองก็กำลังศึกษารายละเอียดอยู่ครับ
เลยอยากเข้ามาแชร์ความเห็นกัน

เท่าที่ดูงบดุลก็ดี
คือมีเงินสดในมือมาก
มีหนี้สินต่อทุนต่ำ

ส่วนงบกระแสเงินสด
ก็เป็นไปตามเกณฑ์บริษัทที่กำลังขยายงาน
การรับรู้เลยยังไม่เต็มที่

ผมเคยฟังผู้บริหารสัมภาษณ์
เขาว่าสนในในเรื่อง
การลงทุนในสารธรณูปโภค
พวกน้ำ พวกไฟฟ้า เพราะ
รายได้เติบโตแน่นอน

มีใครถือหุ้นตัวนี้ลอง
เอารายละเอียด
มาคุยกันหน่อยครับ
ล็อคหัวข้อ