จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

โพสต์ที่ 211

[quote="sorawut"]

[quote="เด็กใหม่ไฟแรง"]ผมก็เด็กใหม่ครับ
อยากไปมากเลย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 212

จะเข้ามาสารภาพว่า การไปงานจิบเบียร์ครั้งแรกสร้างความประทับใจให้ผม(และภรรยาที่อยู่ที่บ้าน)มาก :lol:
ไม่ได้เมาเหมือนเมื่อวานมานานมากแล้ว
ตื่นมาเช้าวันนี้ยังแฮงก์อยู่เลย ปวดหัวตุ๊บๆ ลูกปลุกตั้งแต่ 7 โมง (แต่ยังดีกว่าเพื่อนผม ลูกมันปลุกตอน 6โมง :lol: )

เมื่อวานสนุกมากๆเลยครับ
ตอนแรกก็กลัวว่าจะเกร็งๆไม่กล้าคุยอะไรกัน
แต่ปรากฎว่าพอเริ่มกระดกเบียร์กันไปซักพักก็ชักเริ่มคุยออกรส
แบบที่น้องลิน Linzhi บอกโต๊ะที่ผมนั่งคุยเอาฮากันมากกว่าจะคุยสาระ  :lol:

โม้กันไปโม้กันมา ก็ย้ายไปนั่งคุยกันต่อหน้าห้องกับแก๊งส์ขี้ยาตั้งนาน
ตอนแรกก็มีไม่กี่คน ซักพักเอ๊ะ ทำไมวงชักขยายใหญ่ควันโขมงเลย  :lol:
ได้คุยกับคนดังในเวป sunrise , picatos และอีกหลายๆคน มันมากๆ คุยกันน้ำลายแตกฟองจริงๆ
พอกลับมานั่งในห้องแป๊บเดี๋ยว ปรากฎว่าหมดเวลาครับ ร้านจะปิด :!:

เลยต้องย้ายกันลงมาข้างล่าง หน้าร้าน มายืนคุยกันต่อครับ(กำลังติดลมจริงๆ)
จนได้เวลาที่แยกย้ายกันกลับ ปรากฎว่ามีคนยังไม่อยากกลับครับ ชวนกันไปต่อที่ sortrel (คนที่ในเวปเค้าชอบแซวๆกันเรื่องเพิ่มทุนอ่ะ :lol: )
นั่งไปคุยไปกันซักพัก โทรศัพท์ดังครับพี่น้อง เอาแล้วไงตรู
คิดในใจว่าทำไมวันนี้ภรรยาโทรตามหว่า :?
ภรรยาเสียงเย็นๆถามมาเลย"ยังไม่กลับอีกเหรอดึกแล้วนะ" เราก็ดูนาฬิกา เฮ้ย โอ้แม่เจ้า :!:  ตีหนึ่งครึ่งแล้วครับ
รีบตอบกลับทันควัน"กลับแล้วจ๊ะกำลังจะไปแล้ว แค่นี้นะ" วางโทรศัพท์ทันที(ก่อนที่จะโดนด่า)

กลับถึงบ้านตี 2 ครับ โดนงอนเล็กๆ แต่ตอนนี้เคลียร์เรียบร้อยแล้ว

ไปงานคราวนี้ได้ใจจริงๆครับ ชอบอัทธยาศัยของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปเราจริง น่ารักทุกคนเลย

ทำให้รู้ว่าคนที่ชอบอะไร(หุ้น)เหมือนๆกัน ต่อให้ไม่เคยเจอหน้ากันเลย ก็คุยกันได้อย่างออกรสและถูกคอจริงๆ

สุดท้ายขอบคุณพี่พอใจมากๆครับ ที่คอยดูแลทุกคนตลอดงานจริง
แม้แต่ช่วงท้ายงานที่เหลือกินกันอยู่ไม่กี่คน พี่ก็ยังดูแลให้น้องทุกเรื่องจริงๆ

แต่ไม่รู้คราวหน้าผมกับเพื่อนจะยังขอวีซ่าไปงานจิบเบียร์ได้อยู่รึเปล่า
หวังว่าเวลา 3 เดือนจะทำให้คนเราลืมๆ เรื่องบางเรื่องไปซะ  :lol:  :lol:  :lol:
hongvalue

โพสต์ที่ 213

sorawut เขียน:

หิวโซชัดโซเซไปนั่งโต๊ะเดียวกับพี่หมอ mprandy ทันที่พี่ป้อมบอกว่าน้ำแตก เฮ้ย... ม้ามแตกพอดีครับ :rofl:  :rofl:  :rofl:
โอ๊ยผมทนไม่ไหวแล้วนึกขึ้นมาทีไรมันฮาจริงๆ

ขอซัก 25 ตัวเลย  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:
sorawut เขียน: ฟันธงด้วยครับ  :cool:  :cool:  :cool:
ถ้างั้นต่อไปพวกพี่ๆเรียกผมว่า ฮงฟันโฟล์babyface เลยแล้วกันนะ ฉายานี้ผมชอบ ชอบมากกว่าฮงถามแหลกอีก
:lol:   :lol:  :lol:   :lol:  :lol:   :lol:  :lol:   :lol:

atsu เขียน:จะเข้ามาสารภาพว่า การไปงานจิบเบียร์ครั้งแรกสร้างความประทับใจให้ผม(และภรรยาที่อยู่ที่บ้าน)มาก
.....
.....
.....
เมื่อวานผมเจอพี่ atsu 1 กับ 2 ตอนออกจากห้องน้ำยังไม่ได้คุยกันเลยแค่ได้ทักกันเฉยๆเองเสียดายอยากจะคุยเรือ่งการลงทุนด้วยถ้าโอกาศหน้าไปอีกไม่พลาดแน่นอนครับ  ผมเสียดายอยากคุยกับหลายคนมากแต่ว่าหาไม่เจอว่าอยู่ที่ไหนอยู่ตรงไหนกันแค่คุยกับคนรู้จักก็แทบหมดเวลาแล้ว เสียดายไม่ได้คุยกับพี่ๆอีกหลายคน
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
centrady

โพสต์ที่ 214

งานครั้งนี้ เป็นงานที่ดีมากๆ ถือเป็นก้าวสำคัญ ของการลงทุนของผมเลยก็ว่าได้ ถามว่าได้อะไร ตอบว่าประสบการณ์และมิตรภาพครับ
this too, shall past.

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
www.facebook.com/MrCentrady
Grow

โพสต์ที่ 215

[quote="por_jai"]

:8) ตี๋เขาหมายถึงคนที่ทายถูกใช้ล็อกอินชื่อ Grow
iGrow Forever
Grow

โพสต์ที่ 216

[quote="สามัญชน"][quote="Ryuga"]
สรุปคือ sat เหรอคับ
iGrow Forever
por_jai

โพสต์ที่ 217

[quote="atsu"]จะเข้ามาสารภาพว่า การไปงานจิบเบียร์ครั้งแรกสร้างความประทับใจให้ผม(และภรรยาที่อยู่ที่บ้าน)มาก :lol:
ไม่ได้เมาเหมือนเมื่อวานมานานมากแล้ว
ตื่นมาเช้าวันนี้ยังแฮงก์อยู่เลย ปวดหัวตุ๊บๆ ลูกปลุกตั้งแต่ 7 โมง (แต่ยังดีกว่าเพื่อนผม ลูกมันปลุกตอน 6โมง :lol: )

ตอนแรกก็กลัวว่าจะเกร็งๆไม่กล้าคุยอะไรกัน
แต่ปรากฎว่าพอเริ่มกระดกเบียร์กันไปซักพักก็ชักเริ่มคุยออกรส
แบบที่น้องลิน Linzhi บอกโต๊ะที่ผมนั่งคุยเอาฮากันมากกว่าจะคุยสาระ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
jinxyboy

โพสต์ที่ 218

[quote="por_jai"][quote="atsu"]จะเข้ามาสารภาพว่า การไปงานจิบเบียร์ครั้งแรกสร้างความประทับใจให้ผม(และภรรยาที่อยู่ที่บ้าน)มาก :lol:

แบบที่น้องลิน Linzhi บอกโต๊ะที่ผมนั่งคุยเอาฮากันมากกว่าจะคุยสาระ
TrelnroP

โพสต์ที่ 219

ขออภัยด้วยครับพี่ป้อม
ผมติดงานด่วนไปไม่ได้จริงๆ  T _ T
รู้สึกผิดอย่างรุนแรง + เสียดายอย่างรุนแรงด้วย
(T_T  )
ธุรกิจดี มีอนาคต -> ผู้บริหารดี มีฝีมือ -> ราคาหุ้นดี มีเหตุผล
noooon010

โพสต์ที่ 220

hongvalue เขียน:

พูดแบบนี้เดี่ยวมีข้อมูล fundflow ดีๆจะส่งไปรายงานให้ที่อีเมล์เลย
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
kornjackrit

โพสต์ที่ 221

ดีใจที่ได้นั่งร่วมโต๊ะกับพี่ๆทุกคนครับ :D
โดยเฉพาะพี่ฮง

ตัวจริง Value สมชื่อครับ อิอิ
:D

เสียดายไม่ได้เข้าไปฟังพี่ป้อมให้โอวาทเลย
ผมรู้สึกว่าเวลาน้อยเกินไปนะคับ น่าจะมีเวลานานกว่านี้ 55+
คุยยังไม่ซะใจเลย
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
nw108

โพสต์ที่ 222

:lol:

ขอขอบคุณพี่พอใจ เเละหลายๆท่านที่ช่วยกันจัด เเละประสารงานให้มิ้งติ้งนี้เกิดขึ้นครับ

สนุกมากๆๆๆๆๆๆ ขอบอก ได้เจอน้อง miracle ตัวเป็นๆ เเต่เสียดายมั่วเเต่เมาท์เอาขำๆ

เสียดายสุดๆคือไม่ได้คุยกับโปรๆหลายๆท่าน

อบอุ่นมากครับ อยากให้หลายๆท่านลองไปดู  :cheers:
atsu

โพสต์ที่ 223

น้องฮงเบบี้เฟซ เขียน:เมื่อวานผมเจอพี่ atsu 1 กับ 2 ตอนออกจากห้องน้ำยังไม่ได้คุยกันเลยแค่ได้ทักกันเฉยๆเองเสียดายอยากจะคุยเรือ่งการลงทุนด้วยถ้าโอกาศหน้าไปอีกไม่พลาดแน่นอนครับ  ผมเสียดายอยากคุยกับหลายคนมากแต่ว่าหาไม่เจอว่าอยู่ที่ไหนอยู่ตรงไหนกันแค่คุยกับคนรู้จักก็แทบหมดเวลาแล้ว เสียดายไม่ได้คุยกับพี่ๆอีกหลายคน
ผมก็เสียดายมากๆเลยที่ไม่ได้คุยกับฮง มัวแต่เดินสวนกันไปสวนกันมาอยู่
คนเยอะจริงๆครับ ผมได้รู้จักและคุยอยู่แค่ประมาณสิบกว่าคนเอง
ต่อไปจะพยายามไม่พลาดงานจิบเบียร์(ถ้ายังขอวีซ่าไปได้อยู่  :lol: )
จะไปนั่งฟังเค้าคุยอะไรม้ามต่งม้ามแตกอะไรกัน  :lol:

พี่ป้อม เขียน:ผมเห็นพวกคุณ
    เหมือนเห็นตัวเองสมัยก่อน
    เวลาอยู่กับเพื่อน ยังไงอย่างนั้นเลย
ที่ผมเสียดายอีกอย่างคือได้คุยกับพี่น้อยไปนิดนึง
จะชวนคุยนานก็เกรงใจ เห็นพี่คอยเดินดูแลน้องๆไปทั้งงานจริงๆ

jinxyboy เขียน:งวดนี้ผมขอบคุณพี่พอใจ มากนะครับที่มาดูแลอย่างดี
แล้วก็พี่ atsu ที่มาแชร์เรื่องต่างๆให้ฟัง แต่ที่เด็ดสุดต้องของพี่ atsu2 วิธีซุกเครดิตภาษีเนี่ย สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆ  
นั่นดิ เพื่อนผมมันก็ไม่เคยเล่าวิธีนี้ให้ผมฟังเลยนะเนี่ย เพิ่งมารู้ความจริงในงานเหมือนกัน
กระบวนท่านี้ต้องยอมรับว่าร้ายกาจ  :lol:
SunShine@Night

โพสต์ที่ 224

jinxyboy wrote:
งวดนี้ผมขอบคุณพี่พอใจ มากนะครับที่มาดูแลอย่างดี
แล้วก็พี่ atsu ที่มาแชร์เรื่องต่างๆให้ฟัง แต่ที่เด็ดสุดต้องของพี่ atsu2 วิธีซุกเครดิตภาษีเนี่ย สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆ    

นั่นดิ เพื่อนผมมันก็ไม่เคยเล่าวิธีนี้ให้ผมฟังเลยนะเนี่ย เพิ่งมารู้ความจริงในงานเหมือนกัน
กระบวนท่านี้ต้องยอมรับว่าร้ายกาจ  

ไม่ได้ไปกับเขาครับ แต่อยากจะรู้ด้วย พอจะอนุเคราะห์ได้ไหมเอ่ย :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
Nobunaga

โพสต์ที่ 225

ไปครั้งแรกประทับใจมาก ทุกๆคนเป็นกันเองดีมาก
แต่ที่หายไปเร็วเพราะมีอีก
miracle

โพสต์ที่ 226

[quote="nw108"]:lol:
:)
jinxyboy

โพสต์ที่ 227

[quote="SunShine@Night"][quote]jinxyboy wrote:
งวดนี้ผมขอบคุณพี่พอใจ มากนะครับที่มาดูแลอย่างดี
dome@perth

โพสต์ที่ 228

เข้ามาอ่านแล้ว ได้บรรยากาศ
น่าอิจฉาจริงๆเลย
อยากไปมากกกกกกกกกกกก

ที่อยากไป จะ ไปแขวก พีพอใจ :evil:
:D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
picatos

โพสต์ที่ 229

atsu เขียน:จะเข้ามาสารภาพว่า การไปงานจิบเบียร์ครั้งแรกสร้างความประทับใจให้ผม(และภรรยาที่อยู่ที่บ้าน)มาก :lol:
ตื่นมาเช้าวันนี้ยังแฮงก์อยู่เลย ปวดหัวตุ๊บๆ ลูกปลุกตั้งแต่ 7 โมง (แต่ยังดีกว่าเพื่อนผม ลูกมันปลุกตอน 6โมง :lol: )...
ปกติร่างกายผมไม่ค่อยรับเบีัยร์ รับแต่เหล้า... ตื่นมาปวดหัวตุ๊บๆ จะตายเอา...

แถมต้องตื่นตั้งแต่ตี 4 ไปรับตัวเจ้าสาวเพื่อน... ตอนเย็นต้องไปเป็นพิธีกรงานแต่งงานเพื่อนอีก...

เกือบตาย...  :?

คราวหลังถ้ามีธุระวันถัดไปหลังจากจิบเบียร์ จะไม่ไปกินใกล้ๆ พี่ atsu แล้ว... กินกันเพลินไปหน่อยจนหมดสภาพ...  :lol:  :lol:  :lol:
kmphol

โพสต์ที่ 230

ไปงานจิบเบียร์ทีไร รู้สึกเหมือนได้เจอ เพื่อนเก่าที่นานนานเจอกันที แล้วก็ได้เจอเพื่อนใหม่ที่เพิ่งเจอกันด้วย

คุยได้ถูกคอทุกคนครับ
ประทับใจครับ

ได้คุยกับฮง เรื่อง fund flow เห็นน้องเขาว่าเขา ดู indicator ตั้ง20 กว่าตัว ฟังแล้วร้องโอ้โฮ แต่ละตัวไม่ตีกันตายหรอ แต่มีdemo ให้ฟังแค่ตัวเดียว ฟังแล้ว make sense ดีครับ
เปิดคอร์สใหม่เมื่อไร ขอพี่เป็น waiting list ไว้ 1 ที่นะครับ  :lol:
ขอบคุณครับ
hongvalue

โพสต์ที่ 231

kmphol เขียน:
แต่มีdemo ให้ฟังแค่ตัวเดียว ฟังแล้ว make sense ดีครับ

สุดยอดท่าไม้ตายของนักลงทุน fundflow

credit spread
 อิอิ
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 232

งานสนุกดีครับ ^^
NIRANR

โพสต์ที่ 233

บรรยากาศ เป็นกันเองมากครับ
สนุกดีครับ  ตอนแรกมีคนแนะนำให้รู้จักพี่หมอสามัญชน
แปลกใจมากครับ แบบว่าภาพที่เคยจินตนาการไว้มันไม่ใช่เลยครับ
ดูเป็นกันเอง และติดดินมาครับ แต่ไม่ใช่เฉพาะพี่หมอนะครับ เกือบทุกคนเลยครับ รู้สึกว่าการเป็น VI จะทำให้พวกเรามีอะไรบางอย่างที่คล้ายกันมากๆ นะครับ เลยทำให้คุยกันถูกคอได้เร็วครับ

นิรันดร์
อนาคตเป็นสิ่งที่เรากำหนดได้ในวันนี้
atsu

โพสต์ที่ 234

[quote="picatos"]ปกติร่างกายผมไม่ค่อยรับเบีัยร์ รับแต่เหล้า... ตื่นมาปวดหัวตุ๊บๆ จะตายเอา...

แถมต้องตื่นตั้งแต่ตี 4 ไปรับตัวเจ้าสาวเพื่อน... ตอนเย็นต้องไปเป็นพิธีกรงานแต่งงานเพื่อนอีก...

เกือบตาย...
miracle

โพสต์ที่ 235

[quote="atsu"][quote="picatos"]ปกติร่างกายผมไม่ค่อยรับเบีัยร์ รับแต่เหล้า... ตื่นมาปวดหัวตุ๊บๆ จะตายเอา...

เกือบตาย...
:)
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 236

ขอบคุณพี่ป้อมที่ช่วยเอื้อเฟื้อจองให้
ขอโทษที่ไม่ได้ไปและไม่ได้สละสิทธิ์ :(
คราวหน้าผมไปเป็นไปเลยดีกว่า
ไม่อยากจองแล้วยกเลิกครับ :8)
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 237

[quote="NIRANR"]บรรยากาศ เป็นกันเองมากครับ
สนุกดีครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Alastor

โพสต์ที่ 238

ต้องไปรายงานตัวกับผบ.ทบ.อดไปโลด -_-'
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
SoLid_frOg

โพสต์ที่ 239

เสียดายมากครับ..
คราวหน้าคงต้องลางานไป  :8)
GeneraX

โพสต์ที่ 240

ก่อนนี้ไม่ค่อยรู้ใครเป็นใคร หลังงานนี้ผมล๊อคเป้าถูกแล้วครับ

งานหน้าจะได้นั่งถูกโต๊ะ  :8)
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence