มาขอคารวะเพื่อนร่วมห้องครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

มาคารวะด้วยคนครับ
ท่านสุมาอี้ สู้สู้ Fighting ซู้ซู้
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 32

สุมาอี้ เขียน:นั่งสรุปหลักการลงทุนที่ผมยึดถือมาให้อ่านกันแล้วครับ นึกได้แค่ 10 ข้อก่อน ที่จริงอยากเรียกว่า personal biases มากกว่า ไม่อยากเรียกว่าหลักการลงทุนเท่าไร

10.  นักลงทุนที่ประสบความสำเร็จร้อยทั้งร้อยมีความคิดที่เป็นอิสระ ถ้าคุณจอดรอไฟแดงอยู่ที่สี่แยกที่ไม่มีรถวิ่งอยู่ แต่รถคันหลังรุมกดดันคุณด้วยการบีบแตรไล่ให้คุณวิ่งออกไปเลย ถ้าคุณไม่สนใจแรงกดดันนั้นและรอจนไฟเขียวจึงค่อยไป คุณมีแนวโน้มที่จะเล่นหุ้นแล้วประสบความสำเร็จครับ  
ผมชอบข้อนี้มากที่สุดครับ
และขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่โพสให้อ่านครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
buglife
Verified User

โพสต์ที่ 33

แวะมาอ่านด้วยค้าบ ขอบคุณมากค้าบ  :P
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

:shock: ยอดเยี่ยมเลยครับคุณสุมาอี้
สำนวนและแนวคิดชัดเจนอย่างนี้
เขียนหนังสือได้เลยครับ ผมรอซื้อคนนึงละ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว