ขอสำรวจการถือเงินสดในระยะนี้หน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

ขอสำรวจการถือเงินสดในระยะนี้หน่อย

โพสต์ที่ 31

ณ วันนี้ถือเงินสดอยู่ประมาณ 3.97%ครับ
จากปกติถืออยู่0.5%
"Price is what you pay. Value is what you get."
kab256
Verified User

โพสต์ที่ 32

ถือเงินกันน้อยจัง
ผมเงินล้วนๆ ไม่มีหุ้นเลยอ่ะ
สงสัยผิดปกติหรือเปล่าหว่า :?:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

เงินสดเหลือ 0% ครับ ไปอยู่ในทองคำแทน  :lol: ประมาณ 2%
กะจะขายเอามาซื้อหุ้นเพิ่มแล้ว
jackko

โพสต์ที่ 34

ผมไม่ใช่ VI ครับ แต่ลองเข้ามาอ่านดู
ตอนนี้มีเงินสด100%เลยครับ ขายหุ้นทุกอย่างที่มีตั้งแต่วันที่หน้าเหลี่ยมประกาศเว้นวรรคครับ แต่ความจริงผมกะไว้แล้วว่าหุ้นจะลงช่วงพฤษภาคมตอนนี้เลยเหลือเงินไว้อัดเต็มๆครับ เลยไม่รู้ว่าจะซื้ออะรัยเลย มันลงมาเต็มไปหมด
nanchan

โพสต์ที่ 35

30% ของพอร์ต ฝากประจำ3เดือนไว้ในแบงค์กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพระราม2 เดือนหน้าถึงดิว

อยากจะเบิกออกมาใช้ตอนนี้เหลือเกิน แต่ก็เสียดายดอกเบี้ย
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
NURINGRX

โพสต์ที่ 36

ของผมหุ้น 100% สำหรับเงินที่ใช้ลงทุน ผมเป็นพวกซื้อแล้วไม่ค่อยชอบขาย
ถ้าหุ้นถูกมากๆ ผมก็จะเพิ่มเงินที่ใช้ลงทุนเข้าไปอีก ทำอย่างนี้มานานแล้วครับ
port ก็ค่อยๆ โตขึ้นอย่างมั่นคง เพราะหุ้นที่ถือไม่ค่อยผันผวน
pae2020

โพสต์ที่ 37

ถ้าคิดตามนิยามที่กำหนด ตอนนี้ก้อถือเงินสดราว 28% ครับ
adi

โพสต์ที่ 38

~3%
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 39

48% ครับ
ขาย ขาย ขาย ขาย ซื้อ ขาย ซื้อ
ตอนนี้มี 48% ครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

ประมาณ 5% ครับ ตอนนี้น่าซื้อ เสียจังไม่มีตังค์
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Babajack

โพสต์ที่ 41

15% และจะเหลือ 5% ถ้าพรุ่งนี้ลงต่อ
ปุย

โพสต์ที่ 42

เงินสด 45% ลงทุน 55%

แต่เป็นเงินสดที่ ผบ.ทบ. ไม่อนุมัติให้เอามาลงทุนครับ  :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
นายขโมย

โพสต์ที่ 43

0% - 20% ครับ อัดหมดแม็คเหมือนกัน ถ้ามันมา
ไม่ค่อยถือเกินนี้หรอกครับ