ทำไมคนอื่นมอง TTA เป็นหุ้นเก็งกำไร แต่ผมกลับมองเป็น VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ทำไมคนอื่นมอง TTA เป็นหุ้นเก็งกำไร แต่ผมกลับมองเป็น VI

โพสต์ที่ 31

ปีที่ผ่านมาจนถึงกรณี UMS เต็มไปด้วยบทเรียนราคาแพงครับ
ผมยังคิดเสมอว่าโชคที่ที่หุ้นมันแย่เกือบทั้งตลาด เรายังมีโอกาสแก้ตัวกับตัวอื่น :8) เอาค่าเล่าเรียนเราคืนมา :lol:
Quadrifoglio Verde เขียน:ปล.อยากถามมานานแล้ว ทำไมรูป avartar ของคุณ sorawut ถึงได้ใหญ่กว่าชาวบ้านหละครับ (อยากทำบ้าง...) แล้วคนในรูปคือ โซระ...ใช่ไหมเอ่ย  :8)
ตาแหลมมากครับ :lol:

รูปที่สามารถเก็บไว้ที่ Thaivi จะถูกจำกัดขนาด
เราสามารถเอารูปไปไว้ที่อื่นแล้วใส่ URL ใน Profile ของเราที่ "Link to off-site Avatar" ครับ :8)
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Quadrifoglio Verde
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

thanks ขรัับ
" บทเรียนที่สำคัญที่สุดในการลงทุนก็คือการมองหุ้นที่ซื้อขายกันอยู่ในตลาดเป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจ ไม่ใช่สิ่งที่มีราคาขึ้นๆ ลงๆ