การมีเวลาเฝ้าหุ้นนี่ก็ทำให้ได้กำไร เพิ่มขึ้นเหมือน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

การมีเวลาเฝ้าหุ้นนี่ก็ทำให้ได้กำไร เพิ่มขึ้นเหมือน

โพสต์ที่ 31

นั่งเฝ้าจอ ไม่เฉพาะขายหมูนะครับ
ดีไม่ดี อาจซื้อควายกลับมาอีก
เพราะ ตัวเลข สีเขียว สีเหลือง สีแดง
นั่นมันทำให้เกิดอารมณ์ โลภ และ กลัว
แล้วทำให้ลืมเหตุผล ลืมหลักการณ์

ทางที่ดี เลือกซื้อหุ้น
ที่เราได้วิเคราะห์มาแล้ว
ในราคาที่เราตั้งใจตั้งแต่ตอนแรก

แล้วตั้งขายในราคาที่เราพอใจ ที่ได้คำนวณไว

ถ้ามันยังไม่ขึ้น (หรือลง)...........เราก็รอมันไป จนกว่าจะหมด
"ไทม์เฟรม" ที่เรากำหนดไว้ แล้วก็วิเคราะห์อีกทีทำไมมันไม่ขึ้น
เราคิดผิดไหม ถ้าคิดว่าคิดถูกก็ตั้ง ไทม์เฟรม ใหม่
ถ้าคิดผิด ขายเดี๋ยวนั้น ไม่สนใจราคา

ถ้ามันขึ้น.........ขึ้นต่อไปถึงไหน เราก็ไม่เสียดายมัน
น่าจะดีใจซะอีก เพราะเราขายได้ตามเป้าหมายที่วางไว้
และก็ขายให้คนซื้อได้กำไรบ้าง  :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
sakana_sushi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ผมดูหน้าจอไม่ได้ครับ ดูแล้วหวั่นไหวจริืงๆ วิ่งปรู๊ดๆปร๊าดๆ

เคยไปอ่านหนังสือที่มารวยครับ เห้นป้า สองคน ดูแต่จอคอม ตั้งแต่ตลาดเปิดยันตลาดปิด เห็นเปิดอะไรกันอยู่ก็ไม่รู้ 55+
"สุขใดยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี"
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 33

นั่งเฝ้าจอ ไม่เฉพาะขายหมูนะครับ
ดีไม่ดี อาจซื้อควายกลับมาอีก
ผมก็ขายหมูไปหลายตัวครับ....ได้นิดๆหน่อยๆมาดูตอนนี้มันขึ้นเป็น20-30% คิดแล้วเซ็งครับ..
เม็ดยา
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

การเฝ้าดูหน้าจอเหมาะกับหุ้นที่ต้องใช้อารมณ์ในการซื้อขายครับ(หุ้นปั่น)
ส่วนหุ้นที่ต้องใช้เหตุผลในการพิจรณาอย่าดูบ่อยๆเลยดีกว่าครับเสียเวลา เอาเวลาหางานประจำทำดีกว่า เพราะตัวเองก็เคยขายหมูบ่อยๆเหมือนกัน
py106

โพสต์ที่ 35

เฝ้าหน้าจอ = ขายหมู = ซื้อควาย...

ชอบครับ ชอบๆ  :lol:  :lol:
แวะไปเยี่ยมเยียนกันได้ครับ ^^
http://py106travel.blogspot.com
smile_smile._.

โพสต์ที่ 36

ตกลงอยู่ที่ จ หรือ ใจคับ :D
sasukae

โพสต์ที่ 37

นั่งเฝ้ามาก ๆ บางทีหน้าจอจะทำให้อารมณ์เราเพลินไปกับตัวเลขมากเกินไปได้นะครับ
oldnew

โพสต์ที่ 38

[quote="Hughes"]ผมเฝ้าแล้วจนลงนะครับ

เพราะถ้าไม่เฝ้าคงไม่ขาย SPALI ไป