ต้องการ ย้ายโบรก หนีขั้นต่ำ มีที่ไป แนะนำไหม ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
BIGLOVE
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ต้องการ ย้ายโบรก หนีขั้นต่ำ มีที่ไป แนะนำไหม ครับ

โพสต์ที่ 31

[quote="phatkrub"][quote="MrRobot"]ผมใช้บัญชีเงินสดหรือบัญชีแคชบาล้านซ์ (Cash Balance) ของบัวหลวงครับ แบบที่ต้องเอาเงินไปฝากไว้ที่โบรคก่อนครับ เสียค่าคอมอยู่ที่ 0.15% เเต่เงินในบัญชีที่ยังไม่ได้ซื้อหุ้นก็ได้ดอกเบี้ยเงิยฝากครับ เเล้วเลือกการเเจ้งยอดซื้อขายผ่านช่องทางอิเล็คโทรนิคหรือ email เเทนการส่งโดยไปรษณีย์ เเบบนี้ไม่มีขั้นต่ำนะครับ ผมเองก็ชอบซื้อหุ้นตัวเล็กๆเก็บไปเรื่อยๆ เลยต้องเลือกเเบบนี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jacksatit

โพสต์ที่ 32

ที่บัวหลวง เทรดแบบ Cash Balance และส่งใบ confirm ทางอินเทอร์น็ต(บอก Marketing ว่าจะให้ส่งใบ Confirm ทาง internet) จะไม่มีขั้นต่ำครับ
qoospace

โพสต์ที่ 33

dkrid เขียน:เพิ่มเติมสำหรับ TISCO ครับ ขั้นต่ำ 25 บาทนี่ต่อรายการนะครับ
เท่าที่ใช้อยู่ไม่คิดขั้นต่ำครับ ถ้ายังไงลองโทรไปถามดูอีกทีก็ดี (เข้าใจว่ามีการเปลี่ยนตอนต้นปี)
mosaj

โพสต์ที่ 34

ระวังหนีเสือปะจระเข้นะครับ

ส่วนรายใหญ่ไม่ต้องไปยุ่งกับเค้าหลอกครับ  
บางโบรกยัง ให้ promotion ส่วนลดกับคำสั่งซื้อมูลค่ามากๆส่ะด้วยซ้ำ (ลดค่าคอมให้)
"Imagination is more important than knowledge"
-- Albert Einstein --
jitakung

โพสต์ที่ 35

qoospace เขียน:
dkrid เขียน:เพิ่มเติมสำหรับ TISCO ครับ ขั้นต่ำ 25 บาทนี่ต่อรายการนะครับ
เท่าที่ใช้อยู่ไม่คิดขั้นต่ำครับ ถ้ายังไงลองโทรไปถามดูอีกทีก็ดี (เข้าใจว่ามีการเปลี่ยนตอนต้นปี)
เคยโทรไปถามอาทิตย์ก่อน เขาบอกว่าไม่มีขั้นต่ำครับ
bnakorn

โพสต์ที่ 36

tisco เมื่อก่อนมีคิดขั้นต่ำ 50 บาทครับ  แล้วเวลาฝากเงินอย่างต่ำ ก็ต้อง 10000 บาท  ผมเลยหยุดใช้   แต่ตอนต้นปี  มี มาร์โทรมาถามว่าไม่ซื้อหุ้นเหรอ  ผมตอบตามเบื้องต้นเค้าบอกว่าการฝากไม่มีขั้นตำ 10,000 บาทแล้ว และเข้าไปดูในเว็บก็เห็นแจ้งว่าไม่มีขั้นต่ำ  แต่ผมยังไม่ได้กลับไปเทรดที่ tisco นะครับ  เลยไม่รู้ว่าอัพเดตหรือเปล่า
phatkrub

โพสต์ที่ 37

[quote="bnakorn"]tisco เมื่อก่อนมีคิดขั้นต่ำ 50 บาทครับ
ยินดีเป็นเพื่อนกับทุกคนนะครับ มีอะไร PM มาคุยได้ครับ
calamelman

โพสต์ที่ 38

เอาลิงค์มาฝากครับ เป็นรายละเอียด เงื่อนไข การบริการ และอัตตราค่าบริการทั้งหมด

http://www.settrade.com/S09_StaticRedir ... ember.html

เท่าที่ดูเหลือ UOB, CIMB และบัวหลวง เท่านั้นทีไม่เก็บขั้นต่ำ

ส่วนของผมตอนแรกก็คิดคล้ายผู้ตั้งกระทู้ครับ อาการแรกโวยวาย
แต่ตอนหลังก็พอเข้าใจได้ เพราะบางครั้งเทรดที เสียค่าคอมบางทีไม่ถึง 10 บาท แล้วก็คุ้นเคยแ้ว

ต่อไปผมว่าน่าจะมีแข่งกันเรื่องคุณภาพการบริการมากกว่า เช่นโปรแกรม ความสะดวก หรือการวิเคราะห์กราฟ จากโปรแกรม เพราะตอนนี้ดูเหมือนผมไม่ได้ประโยชน์ด้านข้อมูลจากโบรกเท่าที่ควร
jitakung

โพสต์ที่ 39

เท่าทีผมถามของ tisco มานะครับ
เขาบอก ไม่มีขั้นต่ำ
ถ้าเปิดบัญชี cash balance โอนเงินครั้งแรก 30000 บาท ครั้งต่อไปเท่าไรก็ได้
พูดง่าย ๆ มีเงินอย่างน้อย 30000 โอนเงินเข้าไป แล้วก็ถอนออกมา โอนเงินเป็นเท่าไรก็ได้ครับ อันนี้ทางมาร์บอกผมมาครับ ว่าทำได้
dkrid

โพสต์ที่ 40

เมื่อเช้าโทรไปถาม TISCO ครับ ตอนนี้ไม่มีขั้นต่ำแล้วครับ :D  
ขอบคุณทุกๆท่านที่แจ้งบอกด้วยครับ