เพื่อนๆ ที่รับ eps12year.xls Q2 ปี 49 ไปแล้วช่วยตรวจทานด้วย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

เพื่อนๆ ที่รับ eps12year.xls Q2 ปี 49 ไปแล้วช่วยตรวจทานด้วย

โพสต์ที่ 61

เพื่อนๆ ที่รับ eps12year.xls เวอร์ชั่นใหม่ไป ช่วยแก้ไขข้อผิดพลาด ใน sheet "HIGHLIGHT" ด้วยครับ

ที่ แซล K6 ให้เอาสูตรนี้ไปใส่
=IF(VLOOKUP($H$7,EPS12YEAR.xls!ALL,K1)>0,VLOOKUP($H$7,EPS12YEAR.xls!ALL,K1)," ")

ที่ แซล L6 ให้เอาสูตรนี้ไปใส่
=IF(VLOOKUP($H$7,EPS12YEAR.xls!ALL,L1)>0,VLOOKUP($H$7,EPS12YEAR.xls!ALL,L1)," ")

ก่อนใส่ให้ ยกเลิก การป้องกันแผ่นงาน ก่อนครับ
ใส่แล้ว ค่อยตั้ง การป้องกันแผ่นงาน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN

โพสต์ที่ 62

TPIPL มีการเพิ่มทุน เป็น 20,190 ล้าน

EPS ที่ผมใส่ไว้ คงต้องแก้ไหม่
ผมว่าน่าจะแก้ใหม่

ผมเอา กำไร 3 ไตรมาส  2,207.662*4/3 =  2943.549 เป็นรายได้ทั้งปี

ผมจะแก้ใหม่เป็น  EPS = 2943.549/2019 = 1.458 แล้วกัน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Jaturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 63

รบกวนขอไฟล์ด้วยครับ

[email protected]

ขอบคุณมากครับ
My way, or the highway
thana99
Verified User

โพสต์ที่ 64

ไม่ได้เข้ามานาน มีเวอร์ชั่นใหม่แล้วหรือครับ  ขอด้วยคนครับ..ขอบคุณครับ
sunnyvi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

รบกวนขอversionใหม่ด้วยครับ

โพสต์ที่ 65

ขอบคุณครับ
เดินให้ถึงจุดหมาย
อย่างมีความสุข
tanasombat
Verified User

แก้ไข

โพสต์ที่ 66

k6= วัน  xd
l6 =  วันจ่าย
หรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 67

ใช่ ครับ