มีเงินหมื่นสี่พันบาทก้อเป็นเศรษฐีร้อยล้านได้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
wirayuth
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีเงินหมื่นสี่พันบาทก้อเป็นเศรษฐีร้อยล้านได้

โพสต์ที่ 61

ผมยกตัวอย่างเคสจริงเท่านั้นเองครับ

เวลาลงทุนถ้ามองระยะยาวคงไม่ได้สนใจแค่ 0.10 หรือ 0.20

ถ้าไม่มีเวลามันก็ต้องตัดใจมองข้ามเรื่องการทำกำไรระยะสั้น

แต่ไอ้ประเภทซื้อแล้วทิ้่งไปเลยไม่ดูอะไรเนี่ย ผมว่ามันก็บ้าไปหน่อย

เหมือนแต่งเมียแล้วก็ปล่อยให้ไปทะแร่ดแทดแถยังไงก็ได้

แล้วจะแต่งไปทำไมเล่า?  :twisted:
scholl

โพสต์ที่ 62

teetotal เขียน:ต้องมีการเรียนรู้ มากทีเดียวนะครับ
กว่าจะทำได้ ขนาดนั้น
อาจจะทำไม่สำเร็จทุกคน
สำหรับผม ตั้งเป้าแค่ ปีละ 10% ก็พอ
จะมีไปทำไม เงินเยอะแยะ แบบใช้ไม่หมด

ตายไปคนอื่นก็เอาไปใช้หมด

ขอท้วงนิดนึงครับ ตรงที่ "ตายไปคนอื่นก็เอาไปใช้หมด"

คนอื่นที่ว่านั่นก็ลูกๆหลานๆ และภรรเมียทั้งนั้นนะคร้าบ &^^
funza

โพสต์ที่ 63

ถ้าทำได้ตามสูตรก็คงดี แต่ระยะทางยาวไกลจิงๆ
The investor's chief problem and even his worst enemy is likely to be himself.