มาลงชื่อรอเรียนการใช้งานไฟล์ พี่ครรชิตครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Possible
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มาลงชื่อรอเรียนการใช้งานไฟล์ พี่ครรชิตครับ

โพสต์ที่ 61

ขอบคุณพี่ ครรชิต มากๆครับ :bow:
Reborn
Possible

โพสต์ที่ 62

Chicken and Egg เขียน:ขอบคุณพี่ครรชิตมากครับ

ผมมีปัญหานิดหน่อย โหลดไฟล์ 004 ไม่ได้ ไฟล์อื่นผ่านหมด มีใครมีปัญหาเดียวกันหรือไม่ครับ
โหลดไฟล์ 004 ไม่ได้เหมือนกันครับ
Reborn
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 63

Possible เขียน: โหลดไฟล์ 004 ไม่ได้เหมือนกันครับ
:o เหมือนกันครับ อิอิ

รบกวนพี่ครรชิตแป๊ะ โปรแกรมด้วยดีไหมครับพี่
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
BlacKBlooD

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณ พี่ครรชิต มาก ๆ เลยครับ  :P
Outliers

โพสต์ที่ 65

เห็นวิธีของพี่ครรชิตสอนแล้วออกมายอมรับอีกคนนึงครับว่าทำไม่เป็น

อยากได้คนที่สามารถใช้จนคล่องแล้วมาสอนอยู่ดีอ่ะครับ
เรื่อง program com กับผมเนี่ยสงสัยเป็นศัตรูกันตั้งแต่ผมเกิดแล้วมั้ง
The Miracle of 10,000 hrs
minkyman

โพสต์ที่ 66

ขอบด้วยอย่างแรงครับพี่ๆ
อุ อา กะ สะ
boats26

โพสต์ที่ 67

ขอบคุณพี่ครรชิตมากครับ เป็นความรู้ที่มีประโยชน์มากมาย  :D

พี่เป็นคนที่ใจดีมากมายครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 68

ขอบคุณพี่ครรชิตมากๆเลยครับ :)
It's earnings that count
rainychan

โพสต์ที่ 69

ถึง : เพื่อนๆ ชาว thaivi

ตอนนี้ คลิบสอน EPS16YEAR ... ผมได้อัพโหลดเข้าโฮสส่วนตัวผมเรียบร้อยแล้วครับ ... ได้ขออนุญาตพี่ครรชิตแล้ว ^^

http://www.homunchan.com/thaivi/

ในเว็บจะสามารถดูคลิบแบบออนไลน์ได้เลย ไม่ต้องดาวน์โหลดไฟล์ และไม่ต้องลง Codec ก็สามารถดูได้ (แต่ต้องมี Flash Player ในเครื่องก่อนนะ)

ตอนนี้เหลือไฟล์ 4 และ 8 ที่ยังดูออนไลน์ไม่ได้ นอกนั้นดูได้หมดแล้วครับ ... จะดูได้พรุ่งนี้ ผมต้องรอพี่ครรชิตอัพโหลดคลิบให้ก่อน ^^

ขอบคุณพี่ครรชิตสำหรับสิ่งดีๆ ให้ชาว thaivi ครับ ^^
rainychan

โพสต์ที่ 70

การดูออนไลน์ ต้องใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วสูงนะครับ เนื่องจากคลิบมีขนาดใหญ่มากกกกกกกกก

และในระหว่างที่เพิ่งเปิดหน้าเว็บ อาจต้องรอให้คลิบมันดาวน์โหลด buffer ไปซักพักนึงค่อยกด play ก็ดีนะ ไม่งั้นมันก็จะเล่นๆ หยุดๆ ... หากอินเตอร์เน็ตไม่เร็วพอ ^^
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 71

ขอบคุณครับ

ผมเข้าไปดูแล้ว
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Saran

โพสต์ที่ 72

ขอบคุณน้าครรชิตมากๆครับ จะเอาไปศึกษาดูแน่นอน
kongza

โพสต์ที่ 73

ขอบพระคุณพี่ครรชิตมากๆๆๆครับ ขอให้สิ่งที่พี่ทำ ได้กับพี่เองเป็นร้อยๆเท่าเลยครับ :D
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 74

โอ้ว ผมได้ไฟล์พี่มานานแล้ว นอกจากดู eps ย้อนหลัง ยังทำอย่างอื่นไม่ค่อยเป็นเรย ขอบคุณมากๆ ครับ
อย่ายอมแพ้
drawanh

ขอคาราวะ จากใจจริง

โพสต์ที่ 75

เพิ่งเข้า web Thaivi ได้ไม่นาน click ไป click มาเจอกระทู้ EPS 16 ปี ที่พีครรชิตแปะไว้ ได้ ลงชื่อขอ file แล้ว พี่ครรชิต ก็ส่งไฟล์มาให้รวดเร็วทันใจ พร้อมทั้ง link กระทู้ ถามตอบ เกี่ยวกับ การใช้ไฟล์ ให้อีกต่างหาก พอ ลองเปิด ไฟล์ ดู โอ้โห สุดยอดมากค่ะ
ตอนนี้ พี่ครรชิตยังใจดี ทำ vdo clip สอนให้อีก ไม่รู้จะบอกยังไงดี นอกจาก ขอคาราวะ และขอบคุณจากใจจริงๆ ค่ะ
sukit2020

โพสต์ที่ 76

:bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:

ขอบคุณมากครับ...นับถือครับนับถือ
nutjang

ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 77

จะลองไปเปิดฟังดูครับ
getkung

โพสต์ที่ 78

ขอบคุณครับ พี่ครรชิต ที่นอกจากจะทำไฟล์ให้น้องๆได้ใช้แล้ว ยังช่วยสอนการใช้อีก(อันนี้ต้องการมากครับ เหมือนลิงได้แก้ว) ผมกำลังศึกษา แต่ยังหาว่าจะกรองหุ้นยังไงดีอยู่เลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Blueblood

โพสต์ที่ 79

rainychan เขียน:ถึง : เพื่อนๆ ชาว thaivi

ตอนนี้ คลิบสอน EPS16YEAR ... ผมได้อัพโหลดเข้าโฮสส่วนตัวผมเรียบร้อยแล้วครับ ... ได้ขออนุญาตพี่ครรชิตแล้ว ^^

http://www.homunchan.com/thaivi/

ในเว็บจะสามารถดูคลิบแบบออนไลน์ได้เลย ไม่ต้องดาวน์โหลดไฟล์ และไม่ต้องลง Codec ก็สามารถดูได้ (แต่ต้องมี Flash Player ในเครื่องก่อนนะ)

ตอนนี้เหลือไฟล์ 4 และ 8 ที่ยังดูออนไลน์ไม่ได้ นอกนั้นดูได้หมดแล้วครับ ... จะดูได้พรุ่งนี้ ผมต้องรอพี่ครรชิตอัพโหลดคลิบให้ก่อน ^^

ขอบคุณพี่ครรชิตสำหรับสิ่งดีๆ ให้ชาว thaivi ครับ ^^
โอว ... สุดยอดมากๆเลย ขอบคุณมากครับทั้งพี่ครรชิตและคุณ rainychan  :cool:  :cool:  :cool:
It's earnings that count
centrady

โพสต์ที่ 80

Blueblood เขียน:
โอว ... สุดยอดมากๆเลย ขอบคุณมากครับทั้งพี่ครรชิตและคุณ rainychan
this too, shall past.

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
www.facebook.com/MrCentrady
rainychan

โพสต์ที่ 81

centrady เขียน:
โอว ... สุดยอดมากๆเลย ขอบคุณมากครับทั้งพี่ครรชิตและคุณ rainychan
angore

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ที่ให้ แบ่งปันความรู้ ให้กับชาว วีไอ  :cool:  :cheers:
1000

โพสต์ที่ 83

สุดยอดเลยครับพี่ เพิ่งจะรู้ว่าทำได้ถึงขนาดนี้นะเนี่ย
rainychan

โพสต์ที่ 84

ตอนนี้ดูออนไลน์ และมีตัวเลือกให้ดาวน์โหลดไฟล์ (avi) ได้ทุกไฟล์แล้วจ้า

ยกเว้นไฟล์ 8 ... ที่ไฟล์ต้นฉบับ avi เราเปิดดูไม่ได้...... ต้องรอถามพี่ครรชิต
คนคอน

โพสต์ที่ 85

สุดยอด เจ้าพ่อแห่งข้อมูลครับ  :bow:  :bow:  :bow:
โว้กว้าก

โพสต์ที่ 86

ขอบคุณพี่ครรชิตและพี่ๆอีกหลายท่านที่นำข้อมูลมาแบ่งปันครับครับ
คนบ้านนอก

โพสต์ที่ 87

[quote="rainychan"]ตอนนี้ดูออนไลน์ และมีตัวเลือกให้ดาวน์โหลดไฟล์ (avi) ได้ทุกไฟล์แล้วจ้า

ยกเว้นไฟล์ 8 ... ที่ไฟล์ต้นฉบับ avi เราเปิดดูไม่ได้...... ต้องรอถามพี่ครรชิต[/quote

พอดีของผมใช้ GOM Player ดูได้ครับ
ไม่รู้มีอะไรให้ฃ่วยไหมครับ
rainychan

โพสต์ที่ 88

pakaon เขียน: พอดีของผมใช้ GOM Player ดูได้ครับ
ไม่รู้มีอะไรให้ฃ่วยไหมครับ
ตอนนี้กำลังโหลดไฟล์ 11 และ 12 มาทำให้ก่อน .... ส่วนไฟล์ 8 เดี๋ยวลองโหลดมาใหม่อีกทีนึงดูก่อนจ้า

ไปเดิน money expo มาวันเดียว ไฟล์เพิ่มขึ้น 2 ไฟล์ .... พี่ครรชิตยังขยันสุดยอดเหมือนเดิม ^^
chada

โพสต์ที่ 89

ขอบคุณมากก นะคะ  :)
sialic

โพสต์ที่ 90

:bow:  :bow:  :bow:  :bow:

ขอบคุณในน้ำใจมากๆ ค่ะ
new user