รีวิว Meeting Thai VI ภาคอิสาน ครั้งที่ 3 ขอนแก่น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
TLSS
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รีวิว Meeting Thai VI ภาคอิสาน ครั้งที่ 3 ขอนแก่น

โพสต์ที่ 61

ขอบคุณมากครับ ... เคยมีโอกาสไปครั้งก่อน อบอุ่นมากครับ ไว้มีโอกาสจะไปร่วมอีกครับ :D
psupas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: รีวิว Meeting Thai VI ภาคอิสาน ครั้งที่ 3 ขอนแก่น

โพสต์ที่ 62

ขอบคุณพี่ปรัชญามากครับ
whiteknight_p
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 63

ขอบคุณมากครับ
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
Pongchai397

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณทีมผู้ก่อการที่ยอมเหน็ดเหนื่อยและแบ่งปัน
ขอบคุณประธานที่ทุ่มเทอย่างมาก จนผมผู้ถามก็เห็นใจ

อยู่กับviมาไม่รู้จะคุยกะใคร งานนี้เหมือนได้เจอเพื่อนๆ คอเดียวกัน ...
มันส์และได้สาระสุดๆครับ
แรงผลักดันราคาหุ้น
1.โดยปัจจัยพื้นฐานความก้าวหน้าของกิจการ
2.จากปัจจัยทางด้านอารมณ์ของนักลงทุนในตลาด

การเข้าใจแรงผลักดันประเด็นแรก การลงทุนก็ประสบความสำเร็จ
แต่การเข้าใจทั้งสองประเด็น จะทำให้การลงทุนประสบความสำเร็จยิ่งกว่า by โจลูกอีสาน
monsoon
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 65

ขอขอบคุณทีมงานอีสานเสียงทองทุกๆท่าน ทั้งพี่หมอนั้ม พี่ปรัชญา อ.วี เป่า ปิ๊ก อาร์ต หมอหน่อง ดุสิต ปุ๋ง ฉี น้องกิ๊ก เฮียเคี้ยง และดีใจที่ได้เป็นส่วนเล็กๆในความสำเร็จครั้งนี้ของพวกเราครับ

ดีใจที่ได้เจอเพื่อนเก่าและเพื่อนใหม่หลายๆท่านทั้งน้องเอก earthcu คุณเบิ้ม kaiser น้องเอ๋ขอนแก่น น้องม่อนสกลนคร คุณป่อง พี่ธนาธิปและเพื่อนๆท่านอื่นที่ผมไม่ได้เอ่ยนาม

ขอบคุณนายกโจ ที่มาให้ความรู้อย่างเต็มเปี่ยมตั้งแต่ก้าวลงจากเครื่องบิน จนถึงวันร่ำลา แบบไม่รู้จักคำว่าเหน็ดคำว่าเหนื่อย
ผมเชื่อตามท่านนายกเลยครับว่า "เมล็ดพืชวีไอ ตกที่ไหน จักงอกงามที่นั่น"

พบกันใหม่โอกาสหน้าครับผม :mrgreen:
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...