อบรมเรื่อง การบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อบรมเรื่อง การบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน

โพสต์ที่ 91

เท่าที่พี่มนอธิบายผมว่าไม่ใช่พื้นฐานนะครับ คนที่ยังไม่รู้จักคำศัพท์พื้นฐานที่พี่มนกล่าวถึง หรือยังไม่เคยวิเคราะห์งบการเงินทั้ง3ตัวของบริษัทจดทะเบียน ผมว่าไม่ควรเข้าเด็ดขาด ไม่งั้นจะเสียเวลาฟรีๆครับ
แล้วพี่มนจะมีวิธีคัดระดับผู้ที่จะเข้าไปเรียนอย่างไรครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
NT
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 92

สนใจเรียนด้วยคนครับ
bank_kriss

โพสต์ที่ 93

ผมสนใจครับ
ขอลงชื่อด้วยคน
pongto

โพสต์ที่ 94

สนใจมากครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 95

naris เขียน:เท่าที่พี่มนอธิบายผมว่าไม่ใช่พื้นฐานนะครับ คนที่ยังไม่รู้จักคำศัพท์พื้นฐานที่พี่มนกล่าวถึง หรือยังไม่เคยวิเคราะห์งบการเงินทั้ง3ตัวของบริษัทจดทะเบียน ผมว่าไม่ควรเข้าเด็ดขาด ไม่งั้นจะเสียเวลาฟรีๆครับ
แล้วพี่มนจะมีวิธีคัดระดับผู้ที่จะเข้าไปเรียนอย่างไรครับ
คุณนริศเข้าใจผิดครับ คนที่ไม่เคยดูงบต้องเข้าฟัง ส่วนผู้ที่เคยดูแล้วสงสัยหาคำตอบไม่ได้ก็ควรฟัง

คอร์สนี้เน้นสำหรับผู้ที่ไม่รู้ระบบบัญชี ไม่รู้ว่าบัญชีจัดทำอย่างไร ไม่เข้าใจรายการต่างๆในงบการเงิน เราจะมาคุยกันในรายละเอียดว่าอะไรเป็นอะไร
มีอะไรเบื้องหลังตัวเลขในรายการแต่ละรายการ โดยต้องทำความเข้าใจสมการทางบัญชีให้ถ่องแท้ก่อนครับ มันไม่ใช่แค่

สินทรัพย์ = หนี้สิน + ส่วนผู้ถือหุ้น และ กำไร = รายได้ - ค่าใช้จ่าย

และใครยังไม่ทราบว่า ต้นทุน กับค่าใช้จ่าย ต่างกันอย่างไร ต้องมาทำความเข้าใจกัน

ใครอ่านหนังสือเกี่ยวกับบัญชีแล้วเจอ รายการปรับบัญชีอย่างนี้ แล้วมันจะไปทำอะไรในงบการเงินต่อ อยากรู้ต้องมาฟัง
 เดบิต
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
harry

โพสต์ที่ 96

มาเร็วๆเลยครับพี่มน

ว่าแต่ถ้ารับแค่รอบละ 30 คนจริงๆ คงต้องเพิ่มรอบนะ denamd เยอะจริงๆ

คือจองมาเลย ได้กี่คน แล้วค่อยแบ่งรอบจัดงัยครับ

แล้วได้ราคายังครับ ว่าครละเท่าไหร่
Expecto Patronum!!!!!!
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 97

ส่วนคุณนริศ ผมบอกได้คำเดียวว่าต้องมา เพราะเราคุยกันคราวที่แล้วคุณนริศยังไม่เข้าใจสมมุติฐานและหลักการทางบัญชีเลย จึง
ยังสับสนกับรายการทางบัญชีอยู่
อยากไปใจจะขาดพี่มน แต่ไม่รู้จะมีวาสนาไปฟังพี่รอบนี้หรือเปล่า รับแค่30คนเอง แบบคุณแฮรี่เสนอก็ดีนะครับ รับโอนเงินไปก่อนดูจำนวนคนแล้วค่อยลงทะเบียนแบ่งเป็นเป็นกลุ่มเพิ่มเติมระบุวันกันทีหลัง
ปล.แล้วเมื่อไหร่พี่มนจะเปิดรับจองรับจองครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
alongkot

โพสต์ที่ 98

สมัครด้วยครับ