Supper Stock of SETในอีก 10 ปีข้างหน้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
amnats
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: Supper Stock of SETในอีก 10 ปีข้างหน้า

โพสต์ที่ 91

ผมชอบ cpall. แต่ไม่มีโอกาศได้ซื้อสักที hmpro. ก็ชอบเพราะปันผลเป็นหุ้นมาหลายรอบแล้วราคายังขึ้นได้เรื่อยๆอีกผลการดำเนินงานก็ดีขึ้น การตลาดก็ดีขึ้นมีโฆษณาทางทีวีบ่อยขึ้น ขยายสาขามากขึ้น คู่แข่งหลักๆของhmpro คือใคร ซิเมนต์ไทยโฮมมาร์ทใช่ไหม หรือร้านขายสุขภัณฑ์ทั่วไป ร้านขายกระเบื้องสี่มุมเมือง หรือใคร ผมยังมองเห็นคู่แข่งที่ครบเครื่องไม่ค่อยเจอ เพราะตอนนี้เค้าขยายไปหลายสิบสาขาแล้ว แต่ผมกลัวในเรื่องการควบคุมค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานครับ ผิดพลาดประการใดแนะนำด้วยครับ. ตอนนี้กำลังรอให้หุ้นตัวนี้ถูกก่อนจาได้ซื้อมาเก็บไว้
ภาพประจำตัวสมาชิก
marcus147
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: Supper Stock of SETในอีก 10 ปีข้างหน้า

โพสต์ที่ 92

amnats เขียน:ผมชอบ cpall. แต่ไม่มีโอกาศได้ซื้อสักที hmpro. ก็ชอบเพราะปันผลเป็นหุ้นมาหลายรอบแล้วราคายังขึ้นได้เรื่อยๆอีกผลการดำเนินงานก็ดีขึ้น การตลาดก็ดีขึ้นมีโฆษณาทางทีวีบ่อยขึ้น ขยายสาขามากขึ้น คู่แข่งหลักๆของhmpro คือใคร ซิเมนต์ไทยโฮมมาร์ทใช่ไหม หรือร้านขายสุขภัณฑ์ทั่วไป ร้านขายกระเบื้องสี่มุมเมือง หรือใคร ผมยังมองเห็นคู่แข่งที่ครบเครื่องไม่ค่อยเจอ เพราะตอนนี้เค้าขยายไปหลายสิบสาขาแล้ว แต่ผมกลัวในเรื่องการควบคุมค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานครับ ผิดพลาดประการใดแนะนำด้วยครับ. ตอนนี้กำลังรอให้หุ้นตัวนี้ถูกก่อนจาได้ซื้อมาเก็บไว้

HMPRO ลองเข้าไปศึกษาดูในร้อยคนร้อยหุ้นครับ
ที่ดูคร่าวๆหุ้นตัวนี้ไม่น่าจะถูกลงเพราะใกล้จะจ่ายปันผล(เป็นหุ้นอีกแล้ว)
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
My House
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 93

วรันศ์ บัฟเฟต เขียน:เกือบทุกคนพยายามจะอธิบาย superstock ด้วย การเขียนไม่เกิน 2 บรรทัด

เหตุผลไม่เกิน 5 เหตุผล

WOW

นับถือครับ

:bow:
ก็โอเคนิครับ ถ้าแค่2-3บรรทัดและเหตุผลสัก5ข้อ แต่ทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยในตัวธุรกิจนั้นๆ เขาอ่านและเข้าใจได้ เอาแบบปีเตอร์ ลินซ์ว่า ผมคนนึงขอรับฟังด้วยความเคารพ