888

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

888

โพสต์ที่ 1

555
แก้ไขล่าสุดโดย LOSO เมื่อ เสาร์ ก.ค. 23, 2005 9:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Tiger

888

โพสต์ที่ 2

ลงทุนอยู่ 4 ตัว เจอพร้อมกันสองตัวครับ

-Fancy คาดแค่ว่าจะไม่โต เช็คทั้ง Supplier ที่รู้จัก ไปร่วมถามในประชุมผู้ถือหุ้นด้วย
สุดท้ายประกาศผลออกมา ช้ำกว่าที่คิด

-CSL ครับ คิดว่าซื้อไม่แพงเมื่อเทียบกับ IPO เมื่อปีที่แล้วที่ 9 บาท ยังไง ๆ ก็หุ้นนายก
เห็นผลประกอบการ +ผู้จัดการก็ลาออก ก็เลยต้องถอนตัวครับ แข่งกันดุอย่างงี้
รอให้ฝุ่นหายตลบ ค่อยไปแจมท่านนายกใหม่แล้วกัน
:wall:
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
samuri_VIII

888

โพสต์ที่ 3

555 RCI khab.... However, my cost is from the last 2 years ..

I might see it again soon. :twisted:
harry

888

โพสต์ที่ 4

ครับ ตอนมันลง เราก็ว่าถูกแล้ว แต่มันลงไปอีก ดีที่ซื้อน้อย เลยมีเงินมาเก็บได้อีกหน่อย
Expecto Patronum!!!!!!
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

888

โพสต์ที่ 5

:lol: :lol: :lol: :lol:
ตอนก่อนซื้อ ก้อนั่งดู นอนดู ตะแคงดู พลิกดู .....................
นี่มันของดี ราคาถูกนี่หว่า ......................
ซัดซะเต็มๆ .....................
พอหงายไพ่ผลประกอบการออกมา .....................
หงายท้องตึง .....................
ของที่ว่าดีและถูกมากแล้ว(ตอนที่ซื้อ) ..................
กลับกลายเป็นของ(โคตร)แพงไปได้ ....................
ขนาดว่าราคาลงมา 25 - 40 % แล้ว ......................
เจอบ่อยเหมือนกันครับ เลยต้องหาตัวที่คาดการณ์ได้ค่อนข้างแน่หน่อย อิอิอิ

:lol: :lol: :lol: :lol:
Heroine

888

โพสต์ที่ 6

เจอค่ะ ทำให้มีการปรับปอดครั้งใหญ่ในวันก่อน :cry:
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
tenkafubu

888

โพสต์ที่ 7

ในระยะสั้น มันเป็นเช่นนั้นเอง.. :pray:
3M Only...
Market Cap.
มือกาว

888

โพสต์ที่ 8

ครับ..

ตัวพื้นฐานดีๆ เจอนายตลาดเจ้าอารมย์
นิ้วผมขาด เลือดไหลเป็นน้ำตกเลย :evil:
Becoming an Automatic Millionaire on Just a Few Bahts a Day..
My blog: http://nutsiri.bloggang.com
เทียน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

888

โพสต์ที่ 9

PAP ไม่อยากเชื่อ จะร่วงลงมาได้ขนาดนี้
ตาหมูอ้วน.

888

โพสต์ที่ 10

นั้นซิ น้อง PAP นะ น้อง PAP :)
VI ฝึกหัด
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

888

โพสต์ที่ 11

ซื้อ PAP ดีกว่า เหตุผล เพราะมีคนบ่นกันมาก ได้เวลาซื้อแล้ว
วัวแดง

888

โพสต์ที่ 12

ซื้อ PAP ดีกว่า เหตุผล เพราะมีคนบ่นกันมาก ได้เวลาซื้อแล้ว

YESSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS :!:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
naris

888

โพสต์ที่ 13

รอผลประกอบการ2/48ค่อยซื้อจะปลอดภัยกว่านะครับ :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ล็อคหัวข้อ