ถามผู้รุ้เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เรื่อง CD Rom Listed compa

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
+++unlog
ผู้ติดตาม: 0

ถามผู้รุ้เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เรื่อง CD Rom Listed compa

โพสต์ที่ 1

ถามผู้รุ้เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เรื่อง CD Rom Listed company Info

อยากทราบว่า ผมมี ข้อมูลหลายแผ่น
แต่อยากจะเอามาลงใน harddisk แล้วเปิดดู โดยไม่ต้องมาเปิด CDRom จะได้ไหมครับ เพราะขี้เกียจเปลี่ยนแผ่นบ่อยๆ เพราะบางทีอยากดูข้อมูลย้อนหลัง
มากกว่า 3 ปี

หรือเอาฐานข้อมูล จากหลายๆแผ่นมารวมกัน จะได้ไหมครับ

ทำอย่างไรครับ ...บอกหน่อยนะครับ
sunchaic
Verified User

โพสต์ที่ 2

ขึ้นอยู่กับโปรแกรมในแผ่นครับ ถ้าเค้า fix ให้อ่าน CD เรา copy ลง HDD ก็เปิดไม่ได้ เช่น บางเกมส์ แต่ถ้าเป็นแบบเพลง หรือ ภาพยนต์ ฯ สามารถทำได้ครับ แต่ผมก็ไม่ทราบว่า list ที่ว่านี้เป็น format อะไร
ศีล สมาธิ ปัญญา
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 3

ผมใช้ โปรแกรม virtual CD copy CD ไว้ใน harddisk ครับ
+++unlog

โพสต์ที่ 4

แนะนำโปรแกรม
ที่ download
และ crack ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

เอ่อ nero image drive ใช้ในจุดประสงค์นี้ได้ไหมครับ?
ผ่านมา

โพสต์ที่ 5

ผมทำอย่างนี้ครับ

copy แผ่นซีดีทั้งแผ่นลงบนฮาร์ดดิสก์ แล้ว map โฟลเดอร์นั้นเป็น network drive จากนั้นเข้าไปที่ network drive นั้น รัน setup เพื่อติดตั้งโปรแกรม แต่จะใช้ดูได้ทีละแผ่นเท่านั้น ถ้าจะดูแผ่นอื่น ก็ต้องทำซ้ำข้างต้น และรัน setup จาก network drive ที่ map ไว้ของแผ่นอื่นนั้น แต่ถ้าใครเคยใช้ก็จะรู้ว่า อินสตอลแป๊บเดียวก็เสร็จครับ
ล็อคหัวข้อ