อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมลองไปเดินใน คาร์ฟู BigC ในล๊อคน้ำมันพืช

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
jannaja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมลองไปเดินใน คาร์ฟู BigC ในล๊อคน้ำมันพืช

โพสต์ที่ 1

อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมลองไปเดินใน คาร์ฟู BigC ในล๊อคน้ำมันพืช มีอยู่ยี่ห้อนึงซึ่งจะขายดีมากผมยืนอยู่เป็นชั่วโมงคนที่มาซื้อน้ำมันพืชจะซื้อยี่ห้อนี้เกิน 50 % ผมลองดูผู้ผลิต ชื่อ บ. มรกตอินดัสตรี้จำกัด (มหาชน) มาค้นดูในตลากหลักทรัพย์ไม่เห็นมี ไม่ทราบว่า มรกต มีซื้อขายในตลาดป่าวครับ หรือมี บริษัทธิ์ใหนมีส่วนได้เสียกับมรกตบ้างครับ
genie

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่าเมื่อก่อนจะอยู่ในตลาดนะครับ แต่ออกจากตลาดไปแล้วครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

MORKOT ครับ ขอ tender offer และออกจากตลาดไปเมื่อปี 1999
mr.bean

โพสต์ที่ 4

:lol: ว่าง ๆ รบกวนช่วยไปดู
เป๊ปซี่ ให้ด้วยนะครับ ว่าคนซื้อกันเยอะไหม ( ผมก็ติดนิสัยเหมือนกันครับ เวลาไป shopping ก็จะคอยสังเกตว่าสินค้าที่เราร่วมเป็นหุ้นส่วน ว่ายอดขายเป็นอย่างไรบ้าง ) แต่ยังไม่เคยยืนได้นานขนาด 1 ชม.เลยครับ ยกเว้นแผนก wacoal ครับ :D
นักลงทุนที่แท้จริง
สามารถหาประโยชน์จากการเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีกของการมองโลกในแง่ดีเกินไปและการวิตกกังวลจนเกินเหตุของฝูงชน
ที่มา : Value Investing made easy
ล็อคหัวข้อ