ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PaZZaHut
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

Symbol
Bid
Offer
Ceiling/Floor
Vol.Bid
Vol.Offer
Avg.

ขอคำนิยามแต่ละตัวแบบสั้นๆๆอ่ะครับ  เป็นภาษาอังกฤษอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
genie

โพสต์ที่ 2

แนะนำให้ไปดูที่เว็บ www.set.or.th ครับ ตรงความรู้ด้านการลงทุน ตรงนั้นเขาจะอธิบายพวกนี้ไว้ละเอียดครับ  :wink:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ถ้าภาษาอังกฤษ:

http://www.investorwords.com/cgi-bin/se ... erm=symbol

เปลี่ยนตัวหลังจาก symbol เป็นคำที่ต้องการ แล้วลองดูว่า
ต้องการคำอธิบายของคำไหน
ภาพประจำตัวสมาชิก
PaZZaHut

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับพี่ๆๆ

ผมทำงานเสร็จแล้วอ่ะครับ

search เอาจาก  www.onelook.com  อ่ะครับ  มันลิ้งค์ไปให้เลยครับ :D
ล็อคหัวข้อ