ทำได้ไงเนี่ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ตีสี่ยังทำงานอยู่เลยครับ T-T
รออีกทีม clear ระบบ เลยขอดู ums เล่นหน่อยเฮอะ เห็นเชียร์กันจัง

เจอ roe เข้าไป 51.55% :O มันเป็นไปได้ยังไงเนี่ยยยยยย

ผมลาออกไปขายถ่านมั่งดีก่า
I do not sleep. I dream.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ได้แค่ปีที่แล้วแหละครับ

ปีนี้ปีหน้า ROE จะเริ่มลดลงอย่างมาก
JoJotaro
Verified User

โพสต์ที่ 3

CK เขียน:ได้แค่ปีที่แล้วแหละครับ

ปีนี้ปีหน้า ROE จะเริ่มลดลงอย่างมาก
มีเหตุผลอะไรสนับสนุนความคิดนี้เหรอครับ
to be the best professional golfer.
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

จริงๆแล้ว ถ้า UMS เช่าที่แบบเดิม ROE ก็สูงครับ เงินไม่จม
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ผมลาออกไปขายถ่านมั่งดีก่า
ดีแล้วครับ คนโบราณเขาก็ยืนยันว่าดี

ผมนี่สิเขาว่าไม่ดีเพราะไม่มีหุ้นถ่าน  เขาว่าเป็นคนไม่เอาถ่าน.....
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
CK

โพสต์ที่ 6

ครับ มี investment ในโกดัง สานพาน และท่าเรือ
ทำให้ Equity ต้องมากขึ้น RoE จึงลดลง เพราะ R
จะยังไม่เพิ่มมากมาย จนกว่าจะถึงปี 2551

แต่ถึงตอนนั้น ums คงจะออกโครงการ (ใช้เงิน) ใหม่ๆ อีก

พวกธุรกิจ trading ที่เงินไม่จมหรือได้เครดิตยาว
น่าจะมี ROE สูงนะครับ ผมว่า

พวกที่ต้อง stock สินค้าเยอะๆ ผลิตไปก่อน เก็บเงินทีหลัง
น่าจะคุม ROE ลำบาก

METCO เป็นบริษัทหนึ่งที่ผมว่าผู้บริหารสามารถบริหาร
D/E ได้ค่อนข้างดีครับ ในขณะที่สามารถปันผลได้ substantially
(ไม่เหมือน TR) ชอบเป็นการส่วนตัว ถึงแม้ตอนนี้จะไม่ได้ถือแล้วก็ตาม
ล็อคหัวข้อ