ขอซาวเสียงหน่อยครับ เรื่องกองทุนทั้งหลาย

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

ขอซาวเสียงหน่อยครับ เรื่องกองทุนทั้งหลาย

โพสต์ที่ 1

ในฐานะ VI ที่มีความรู้ด้านการลงทุน การวิเคราะห์

แต่ต้องซื้อ RMF LTF เพื่อผลประโยชน์ทางภาษี

พวกเราสนใจรวมตัวไปขอคุยกับ Fund Manager ของกองทุนต่างๆมั้ยครับ

ว่ามีวิธีเลือกหุ้น วิเคราะห์หุ้นอย่างไร เราจะได้เข้าใจนโยบายของแต่ละกองทุน
Windy
Verified User

โพสต์ที่ 2

ดีครับ เสนอไป visit บลจ อเบอร์ดีน
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยครับ

เอาส่วนที่ต้องจ่ายภาษีเกิน 10% ไปลงน่าจะดี
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
thasorn01
Verified User

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยครับ

เอาส่วนที่ต้องจ่ายภาษีไปลงทุนน่าจะดีครับ
โพสต์โพสต์