คุณชอบรายงานประจำปีของใครมากที่สุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณชอบรายงานประจำปีของใครมากที่สุด

โพสต์ที่ 1

ผมชอบ Se-ed แฮะ เป็น CD ส่งมาให้
มีงบแยกเป็น paper ต่างหาก
ใน CD มี Video clip งาน Opportunity day ให้ด้วย
เหมือนมี CEO มาสรุปให้หฟังที่บ้านเลยครับ
บริษัทอื่นน่าจะเอาอย่างนะ
jaychou

โพสต์ที่ 2

ชอบกระดาษโรเนียวหรือพิมพ์แบบถูกๆ ไม่มีรูปสี แต่เนื้อหาครบมากกว่าครับ

เคยถือ ASTL กับ SAFE แล้วติดใจ

โดน Tender Offer ทั้งคู่
pawiga

โพสต์ที่ 3

นั้นดิ หุ้น ส้วม รายงาน น่าเกลียดที่สุดเท่าที่เคยอ่าน 55555
แต่ผมเดาว่า คนถือ คงจำนวนไม่มากด้วย เค้าเลย ทำแบบนั้น
jaychou

โพสต์ที่ 4

เอามาให้ดูเล่นๆ ว่าน่าอ่านขนาดไหน

รูปภาพ

รูปภาพ

ใครมีรายงานประจำปีน่าอ่านกว่านี้ เอามาอวดได้เล้ย...

(เฮียคลายเครียดมีเจ๋งกว่านี้แน่นอน)
tpig

UV ไงครับ

โพสต์ที่ 5

UV ไงครับ แจกเอกสาร แนบ CD พร้อมกล่องอย่างสวยงาม :) แต่งบไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ :(
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ส่ง TOPP และ MANRIN เข้าประกวดครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PaZZaHut

โพสต์ที่ 7

jaychou เขียน:เอามาให้ดูเล่นๆ ว่าน่าอ่านขนาดไหน

รูปภาพ

รูปภาพ

ใครมีรายงานประจำปีน่าอ่านกว่านี้ เอามาอวดได้เล้ย...

(เฮียคลายเครียดมีเจ๋งกว่านี้แน่นอน)
พี่เจโชวววววว

มี  PAF  กระดาษซีรอก ไม่มีปก เย็บมุมอ่ะครับ   TEAM ด้วย อิอิ

TSTE  เย็บเหมือนในรูป ของพี่เดะ
ลูกอิสาน

Re: คุณชอบรายงานประจำปีของใครมากที่สุด

โพสต์ที่ 8

tt เขียน:ผมชอบ Se-ed แฮะ เป็น CD ส่งมาให้
มีงบแยกเป็น paper ต่างหาก
ใน CD มี Video clip งาน Opportunity day ให้ด้วย
เหมือนมี CEO มาสรุปให้หฟังที่บ้านเลยครับ
บริษัทอื่นน่าจะเอาอย่างนะ
ชอบเหมือนกันครับ :o
ฟังคุณทนงแล้วเคลิ้มพริ้มๆเลยครับ
เป็น CEO ในดวงใจอีกท่าน ทั้งบุคลิค วิสัยทัศน์ จริยธรรม

หนังสือชี้ชวนของ MINT ก็ดูดีครับ

ส่วนที่ลวกๆหน่อยต้องนี่ครับ

รูปภาพ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ปรัชญา

Re: คุณชอบรายงานประจำปีของใครมากที่สุด

โพสต์ที่ 9

ลูกอิสาน เขียน:[

ส่วนที่ลวกๆหน่อยต้องนี่ครับ

รูปภาพ

ชื่อก็บอกแล้ว  ว่า  
ทั้งล่ำ
ทั้งสูง :welcome:
MacroArt

โพสต์ที่ 10

ชอบของ WACOAL อ่ะครับ
JaneJune

โพสต์ที่ 11

ขอโหวตให้ se-ed  เช่นกันค่ะ

อยากให้หลายบริษัท ทำแบบนี้บ้างค่ะ
ต้นทุนไม่น่าจะเพิ่มเท่าไหร่  ใช้แค่แผ่นเดียวเท่ากันค่ะ

รายงานแบบประหยัดนี่  ปีหรือ 2 ปีก่อน  m-chai
ก็เป็นแบบเดียวกับที่พวกพี่โพสต์ให้ดูค่ะ

ถ่ายเอกสารเย็บเล่มแบบรายงานส่งอาจารย์
แล้วเช็คยังเป็นเช็คที่บริษัทออกเองไม่ได้พิมพ์คอมพ์
เหมือนหลายที่  ก็ดี  ประหยัดดีค่ะ  แต่ไม่แน่ใจตอนนี้
เปลี่ยนหรือยังค่ะ
miracle

โพสต์ที่ 12

นำเสนอTVIยิ่งกว่าลำสูงอีก
มาเป็นกระดาษเอสี่
พร้อมวาระการประชุม
และงบดุล งบกำไรขาดทุน งบกระแสเงินสด
และหมายเหตุประกอบ
แค่นั้นเอง
ไม่มีอะไรให้อ่านเลยอ่ะ

มาแบบนี้เลยอ่ะรายงานประจำปีของเจ้าTVI
(ไม่ใช่thaiv.com)
:)
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 13

ผมชอบเป็นเล่มนะครับ ผมไม่ชอบเป็น CD เลย แต่ของ se-ed นี้ยกเว้นไว้ตรงที่มีงาน opp day มาให้ดูนะครับ ถ้าที่อื่นทำตามได้จะดีมาก

ผมโหวตให้ ayud นะครับ เพราะเขาส่ง แบบ 56-1 มาให้พร้อมรายงานด้วย
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 14

เพิ่งได้ของ PB มา รูปเล่มสวยดูน่ากินทีเดียวครับ หน้าปกเป็นหนูน้อยถือขนมปังอยู่   :D
jojosati

โพสต์ที่ 15

TTA เป็น CD ที่ผมจ่ายแพงที่สุด
ฮือ.. ฮือ..

แต่ชอบ รายงานของ BCP เล่มหนาปึ๊ก
อ่านแล้วสบายใจ รู้สึกโปร่งใสมาก
jaychou

โพสต์ที่ 16

miracle เขียน:นำเสนอTVIยิ่งกว่าลำสูงอีก
มาเป็นกระดาษเอสี่
พร้อมวาระการประชุม
และงบดุล งบกำไรขาดทุน งบกระแสเงินสด
และหมายเหตุประกอบ
แค่นั้นเอง
ไม่มีอะไรให้อ่านเลยอ่ะ

มาแบบนี้เลยอ่ะรายงานประจำปีของเจ้าTVI
(ไม่ใช่thaiv.com)
โอ้ ถ้าแค่นั้นถือว่า ข้อมูลไม่พอครับ ควรตักเตือนกรรมการผู้จัดการ

ถ้าขี้เกียจทำรายงานประจำปี อย่างน้อยบริษัทควรจะพิมพ์แบบ 56-1 ที่ส่ง กลต. มาให้
โพสต์โพสต์