พี่ปรัชญาครับ SSport ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
gytman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตกลงกำหนดวันแตกพาร์หรือยังครับ แล้วมี w2 แน่นอนใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 2

:P เท่าที่ได้สอบถามต่อกรรมการผู้จัดการในที่ประชุมผู้ถือหุ้นนะครับ

วันจันทร์ที่13ตุลาคม หุ้นที่แปลงสภาพจะเข้าซื้อขายได้ครับ(พรุ่งนี้)

วันที่21ตุลาคม หากทางตลาดทำเรื่องทันคงแตกพาร์วันที่21ครับ

ส่วนเรื่อง W2

ยังไม่ได้รับการยืนยันครับ
คือผมถามว่า....จะแจกW2 ต่อผู้ถือหุ้นเดิมเมื่อไหร่
จะแปลงW ที่เหลือในเดือนธันวาคมทันไหม

คำตอบที่ได้รับคือ.....
ยังไม่ได้เสนอในที่ประชุมคณะกรรมการ หรือผู้ถือหุ้น
ถ้าตามที่ผมคาดการ คงต้องไปว่ากันหลังปันผลเดือนเมษายนแล้วครับ
ผมอ้างว่าเห็นบทวิเคราะห์ของพัฒนสินอย่างนั้น
ถ้าไม่จริงทำไมไม่ปฏิเสธ ทางคณะผู้บริหารว่า...
ไม่มีผลเสียกับบริษัทเลยไม่ปฏิเสธ
และเป็นแนวทางที่จะเลือกระดมทุนมาใช้หนี้ของบริษัท
กิจกรรมทางบริษัทก็เยอะ จัดถ่ายทอด จัดประกวด
ซื้อลิขสิทธิ์ เพื่อต่อยอดการขายโฆษณา

ได้แต่ถามถึงผลประกอบการ
เรื่องซื้อลิขสิทธิ์ พวกการ์ตูนย์ญี่ปุ่นพวก ไพ่ยูกิ และ หนังสือต่างๆ
ก็ได้รับคำตอบที่ดีพอสมควร

เงินที่นักลงทุนแปลงW เขาตัดบัญชีทางเจ้าหนี้เลย
ไม่ได้มาผ่านมือทางคณะผู้บริหารโปร่งใสครับ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
gytman

โพสต์ที่ 3

thanks krub :)
ล็อคหัวข้อ