เมื่อวานไปดูโดเรมอน ที่สนามกีฬา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

เมื่อวานไปดูโดเรมอน ที่สนามกีฬา

โพสต์ที่ 1

ก็ OK นะ ผู้ใหญ่หลับ และง่วงกันหมด แต่เด็กๆ นี่กรี๊ดเลย

ดูแล้วคนจัด รวยเละเลยนะงานนี้ ผมและภรรยา ได้ที่นั่ง ที่ละ 700 บาท เขาจัดให้นั่งเก้าอี้แบบ พลาสติกเลย

การแสดงก็สั้นมาก ก็ดีเพราะมันก็ดึกแล้ว คนก็ง่วง

ผมว่าเมื่อเทียบกับการไปดูโชว์เช่น Paris โชว์ ที่ฝรั้งเศส เราเสียเงิน หลายพันก็จริง แต่มันก็คุ้มนะ

ถ้าไปดูโดเรมอน แบบนี้ ผมว่า เสียเงินซัก ไม่เกิน 400 บาทน่าจะดี

....................................................................................

วันนี้ไปดูงานที่งาน Apec investment ที่ impact เมืองทองธานี

คนเยอะดี รถเยอะมาก

และก็ได้ดู หุ่นยนต์ asimo สมใจนึก

ไปงานนี้ ได้ ซื้อบะหมี่ 4 me 15 ซอง พร้อม วีซีดี คาราโอเกะ ในราคา 50 บาท อืมถูกดี

ของหลายอย่างราคาถูกเป็นพิเศษ

แต่ไม่มีแรงจะซื้อ เพราะพาลูกชาย ทั้งสอง บวกภรรยาอีก 1 ไปด้วย

เรียกว่าเดินไปพักไป

ก่อนดู Asimo ตัวเล็ก คนสุดท้อง ดันหลับ ต้องพาไปนอน ข้างๆบู๊ต แสดงสินค้า

เดิน กินนม นอน ปวดฉี่ ปวดอึ แล้วก็กลับมากิน มาเดินใหม่ อยู่ในนั้นเลย

เพลินดีไปอีกแบบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นาย อนุสรณ์ สวัสดี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ไปดูที่ impact เหมือนกันครับ
ผมคิดว่าใครที่สนใจว่าเครือสหพัฒน์ขายอะไรบ้าง
ไม่ต้องอ่านจากงบการเงินให้ปวดหัวก็ได้ครับ
มาทั้งเครือเลยครับ
ผมก็ซื้อเจลทาผมมาหลอดหนึ่ง หั่นราคาน่าดู

ว่าแต่ เครือสหพัฒน์ขายมาม่าด้วย ไม่ใช่ของ PR หรือครับ
หรือว่ารับมาจาก PR อีกต่อหนึ่ง

อนุสรณ์

ปล. ผมว่าเครือนี้น่าสนใจตรงเสื้อผ้าครับ

อ้อ ถ้าไปชั้นบนจะมีของ CP มาแสดงด้วยครับ
เผื่อจะเจอผลิตภัณฑ์ที่คุ้นตาบ้าง

ประทับใจเรือนกระดาษครับ เก้าอี้ก็นั่งสบายดี อิอิ
Zero
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

อ้าวไปดู โดเรม่อน วันเดียวกันเลย
สั้นจริงๆอย่างว่า แต่ลูกสนุกก็ OK
ล็อคหัวข้อ