ใครลงทุนในกองทุนเปิดทหารไทย โกลด์ ฟันด์ บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
bluesky
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครลงทุนในกองทุนเปิดทหารไทย โกลด์ ฟันด์ บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เหมือนจะไม่ WORK

'บลจ.ทหารไทย ได้ใช้รูปแบบของกองทุนรวม เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ลงทุนชาวไทยได้เข้าไปมีส่วนร่วมในการลงทุนในตลาดทองคำโลกในครั้งนี้ กลุ่มลูกค้าคือ คนที่อยากซื้อทองแท่งแต่ไม่มีเวลาไปซื้อ หรืออยากจะซื้อแต่ไม่มีที่จะเก็บ หรือคนที่ซื้อทองแท่งเพื่อความชอบอยู่แล้ว คือ เป็นผู้ที่ชอบที่จะเห็นทอง
มีบางคนบอกว่า คนเราเกิดมาเพื่อตามหาอีกครึ่งหนึ่งของตัวเรา
bluesjazz

โพสต์ที่ 2

ผมลงทุนในกองนี้แล้ว แต่ยังอยู่ในระยะสั้น จึงคิดว่าไม่ควรจะให้ความสนใจกับผลตอบแทนว่าดีกว่าหรือแย่กว่า อย่างน้อยกองทุนนี้ให้ความรู้สึกดีสำหรับคนที่อยากซื้อทองคำสักแท่ง แต่เบี้ยน้อย หรือกลัวหาย กลัวโดนขโมย ตอนที่ซื้อคิดว่าถ้าครบปีเทียบกับการฝากออมทรัพย์แล้วดีกว่า ผมว่าไม่เสียหายนะ
BluesJazz
พฤทธิ์

โพสต์ที่ 3

เอาเงินสดไปซื้อร้านทองดีกว่า ไม่คุ้มหลอกครับ ผมเล่นทองอยู่ ถ้ามีเงินเยอะก็ไปซื้อกับผู้นำเข้าทองดีกว่า ถือทองจริง ไม่ใช่กระดาษ
GUY
โพสต์โพสต์