มีใครสนใจ CK บ้างหรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
dr_norr
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

CK : บริษัท ช.การช่าง จำกัด (มหาชน)  (ล้านบาท)  

อัตราราคาปิดต่อกำไรต่อหุ้น(เท่า) 7.96    

อัตราส่วนราคาปิดต่อมูลค่าหุ้นทางบัญชี(เท่า) 1.84  

มูลค่าหุ้นทางบัญชีต่อหุ้น(บาท) 5.26  
อัตราส่วนเงินปันผลตอบแทน(%) 3.68

ราคาล่าสุด(บาท) 9.50  

ข้อดี
1 มีงานในมือประมาณ 20000 ล้านบาน
2 งานจากเขื่อนน้ำงึมประมาณ 20000 ล้านบาท
3 รอลูกหุ้น BMCL เข้า trade

ข้อเสีย
กลุ่มรับเหมาก่อสร้างเป็นช่วงขาลง
megaproject delay
ดอกเบี้ยสูงขึ้น
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
por_jai

โพสต์ที่ 2

8) รู้จักแต่ท่าน CK
    dr_norr ตามข่าวบริษัทนี้มานานหรือยังครับ
    ผมตอนอยู่SCCพอรู้จักอยู่บ้างแต่นานแล้ว
    เพื่อนที่ดูแลแอ็คเค้าน์นี้อยู่ว่า
    ข่ายการทำงานในวงราชการไม่มีใครสู้ได้
    งานราชการโดยเฉพาะพวกมีสีทั้งหลาย
    อยากได้งานไหนก็ได้งานนั้น
    เด๋วนี้คงเปลี่ยนไปเยอะ
    แต่เรื่องเก็บตัวไม่ออกข่าวนี่เหมือนเดิม
    ผมจำเขาได้แม่นก็ตอนที่สร้างทางด่วนที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้
    ตอนแรกเข้าหุ้นกะ กูมาไกกูมิ(กลัวมรึง)ของญี่ปุ่น
    ไหงตอนหลังเสร็จแล้ว พี่ยุ่นไม่รู้หายไปไหน
    กลายเป็นพี่ไทยถือหุ้นใหญ่ไปแล้ว
    สัมปทานตัวนี้ยังกินไม่หมดเลยครับ
    หัวหน้าผมที่ปูนเล่าให้ผมฟังว่า
    เส้นที่สร้างทางด่วนเนี่ยถ้ามาทำเป็นรถไฟใต้ดินละก็
    ประชาชนจะได้ประโยชน์มากสุด
    นี่ดันมาเซอวิส เฉพาะคนมีรถซะ(ฉิบ)
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sonnesaint

โพสต์ที่ 3

ล่าสุดเห็นว่าต่างชาติเริ่มขายนะครับ
น่าจะเห็นราคาต่ำกว่านี้
MisterK

โพสต์ที่ 4

[quote="por_jai"]8)
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

p/e 7.96 หากคิดเฉพาะกำไรไตรมาส 1 คูณ 4 เลย ไม่แน่ใจครับ

เนื่องจากไตรมาส 1 มีกำไรพิเศษจากการขายเงินลงทุนระยะสั้นประมาณ 1000 ล้านบาทรวมเขามาด้วยครับ

แต่หากราคาต่ำกว่านี้และดูจากธุรกิจอื่นที่ ck มีรวมทั้งที่กำลังจะทำในอนาคตก็มีความน่าสนใจครับ
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 6

นึกว่ากระทู้หาคู่ให้พี่ CK  :lol:
(ล้อเล่นนะพี่)
รักในหลวงครับ
Neocapritermes
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ผมกะลังงงว่าเค้าใช้ E ค่าไหนมาคิดอ่ะครับ ทำไมลองจิ้มเครื่องคิดเลขดูแล้วค่ามันไม่ตรงหว่า
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณครับ มีคนสนใจล้นหลามจริงๆ

แต่ผมมีลูกมีเมียแล้วครับ
dr_norr

โพสต์ที่ 9

ไม่เป็นไรครับ ไม่ถือสา...แฮ่ แฮ่ แฮ่
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
โพสต์โพสต์