ช่วยแนะนำหุ้นที่อยู่ในport ผมทีคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ช่วยแนะนำหุ้นที่อยู่ในport ผมทีคับ

โพสต์ที่ 1

ผมมี
RPC
CPR
MK
PRIN
SMM
TPI

ที่กำลังคิดอยู่คือจะ cut loss SMM กับ CPR
พี่ๆ มีความเห็นอย่างไงบ้างคับ
แล้วถ้า เปลี่ยนไปถึอตัวไหนดีคับ พยายามคิดอย่าง VI
แต่รู้สึกว่ายังไม่ success เท่าไรคับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

แหะๆ ผมไม่ได้ถือซักกะตัว ไม่รู้จะแนะยังไง

เคยคิดจะซื้อ prin แต่ยังงงๆ ครับ
nanosec

โพสต์ที่ 3

ผม คิดว่าจะเปลี่ยนไปถือ PL ,GL, TLUXE, MCS, TMT สักตัวคับ
พี่เห็นว่าอย่างไงคับ และมีตัวอื่นพอแนะนำให้ไปศึกษามัยคับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 1

Re: ช่วยแนะนำหุ้นที่อยู่ในport ผมทีคับ

โพสต์ที่ 4

nanosec เขียน:ผมมี
RPC
CPR
MK
PRIN
SMM
TPI
ดูแล้วครับ  

งงครับไม่มีเลยสักตัว  
แนะนำไม่ถูกครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 5

ตัว rpc ผมเคยชอบและถือและเท่าทุน
เป็นหุ้นที่เหมือนดูดี แต่มีความเสี่ยงประการเดียว

- แน่ใจได้อย่างไรว่า atc จะต่อสัญญาขาย condensate residuce ให้ครับในเมื่อเร็วๆนี้จะควบรวมกับ rrc  ส่ง CRต่อให้ rrc กลั่นไม่ดีกว่าหรือครับ กำไรดีกว่าเห็นๆ ถ้าเป็นอย่างนี้จริงก็ตัวใครตัวมันได้เลย  ผู้บริหารก็ทราบถึงประเด็นนี้ กำลังหากวัตถุดิบทดแทน เช่นน้ำมันจากแหล่งนางนวล แต่เป็นโรงกลั่นแบบ simply ได้ผลผลิตน้ำมันเตาเยอะ ไม่ค่อยคุ้ม
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Soontaree
Verified User

อยากให้แนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 6

มี cpr, MK, SMM และ TPI เช่นเดียวกัน
ควร cut ไปก่อนดีไหมคะ  หรือรอวันที่มันจะขึ้นมาอีกรอบ
เมื่อตลาดดีขึ้น ถ้ารอ จะต้องรอถึงปลายปีนี้ไหมคะ

:?:  :roll:  :wink:
yoyo

โพสต์ที่ 7

:shock:  .... ตอบไม่ได้ซักกะตัว
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
bigshow

โพสต์ที่ 8

ตอนนี้ชอบ bafs becl racth ums ah ราคาลงมาเยอะเหมือนกัน
แต่ไม่มีเงินซื้ออ่ะ :lol:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
คัดท้าย

Re: อยากให้แนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 9

[quote="Soontaree"]มี cpr, MK, SMM และ TPI เช่นเดียวกัน
ควร cut ไปก่อนดีไหมคะ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
oatty

โพสต์ที่ 10

ผมแนะนำตัว RPC ก่อนครับ เหมือนที่คุณลูกอีสานบอก มันเหมือนจะดี แต่ไม่ค่อยจะดี ราคาก็ไม่ไปไหน ผมเคยมีแต่ก็หย่าไปแล้วครับ
โพสต์โพสต์