TICON มีอะไรดี ถึงได้ทำราคาเกินกว่า 20 บาทครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

TICON มีอะไรดี ถึงได้ทำราคาเกินกว่า 20 บาทครับ

โพสต์ที่ 1

เผื่อผมตกข่าว รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ
artvr4
Verified User

โพสต์ที่ 2

โห  20 แล้ว  นี่คือ การตกขบวน ที่ น่าเจ็บใจที่สุดเลยครับ  เพื่อนผม บอกผมตั้งแต่ 6-7บาทนิดๆ  ผมไม่ได้ซื้อ มัวแต่  ไปเก็บ SF  mint minor :oops:  ยังไม่ได้ซักกะเด้ง   เจ้าเพื่อนผม นี่  ได้เกือบ สองเด้งแล้ว น่าอิจฉาจริงๆครับ

ผมว่า ราคา ขึ้น เพราะเรื่อง  logistic หรือเปล่าครับ เพราะเห็นว่ากำลังทำอยู่ใกล้สุวรรณภูมิอีกต่างหาก     ยินดีกับทุกคนที่ถือด้วยครับ
Kopite

โพสต์ที่ 3

สงสัยจะเพิ่มทุนครับ ประกาศว่าจะเพิ่มทุน Q4/49 แต่เห็นคุณไว เชง ควนซื้อ

ไว เชง ควน ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 11/08/2549 500,000 17.80 ซื้อ
ไว เชง ควน ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 14/11/2549 100,000 18.60 ซื้อ
booklover

โพสต์ที่ 4

ตามพื้นฐานแหละครับ ผมว่านะครับ :D
Mr. Big

โพสต์ที่ 5

จะมีอะไรที่เป็นข่าวดียิ่งกว่า กองทุน TFUND หรือเปล่าครับ หรือว่าแค่จะขาย PP
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow

โพสต์ที่ 6

วันนี้ขึ้นสวนตลาดซะอีก ขายหมูที่ 18 ซะเยอะเลยเรา  :lol:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
lord

อาจเป็นข่าวนี้จากฐานเศรษฐกิจก็ได้

โพสต์ที่ 7

บอร์ดใหญ่บีโอไอยังได้พิจารณาถึงนโยบายส่งเสริมการลงทุนพัฒนาระบบโลจิสติกส์ โดยบีโอไอพิจารณาให้เปิดประเภท เขตบริการโลจิสติกส์ Logistics Park โดยมีที่ดินไม่น้อยกว่า 300 ไร่ และจัดให้มีพื้นที่เขตปลอดอากร มีระบบโทรคมนาคมความเร็วสูงไปยังเครือข่ายโทร คมนาคมในและต่างประเทศ มีระบบขนส่งไปท่าเรือและสนามบิน และอื่นๆตามที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเห็นชอบ โดยได้ยกเว้นอากรขาเข้าเครื่องจักรและยกเว้นภาษีเงินได้นิติบุคคลเป็นเวลา 8 ปี รวมถึงให้มีการปรับประเภท 7.7 เดิมเป็น บริการโลจิสติกส์แบบครบวงจร
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow

โพสต์ที่ 8

บทวิเคราะห์ของบัวหลวง ticon จะขายโรงงานให้ tfund
อีก 2 ล๊อตในปี 50 ล๊อตแรกในไตรมาศแรก ล๊อตสองในไตรมาศสี่  มูลค่าทั้ง 2 ล๊อตมูลค่า 2.3-2.5 พันล้านบาท
ซึ่งจะทำให้ ticon มีกำไรจำนวนมากจากการขายโรงงานดังกล่าว   แม้ในระยะแรกค่าเช่าจะลดไปบ้าง แต่เราเชื่อว่าจะเป็นในระยะส้นเท่านั้น   โดยเราคาดว่า tfund จะสามารถปรับขึ้นค่าเช่าได้ในระยะยาวจากดีมานด์ที่เพิ่ม
ขึ้นในกลุ่ม sme
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
โพสต์โพสต์