ช่วยจัดอันดับเซียนหุ้นเมืองไทยหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
mahayosanan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วยจัดอันดับเซียนหุ้นเมืองไทยหน่อย

โพสต์ที่ 1

:lol: ในเมืองไทย  มีการจัดอันดับเซียนหุ้นหรือเปล่าช่วยบอกด้วย
สนใจหุ้นแบบเน้นคุณค่ามากที่สุด
beammy

โพสต์ที่ 2

เซียนหุ้น อะไม่รู้

แต่รวยหุ้น มีแน่ ครับ ...
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 3

ดร.   ครับ  

ไม่รู้เซียนๆคนอื่นที่มีมากมายตามหน้าหนังสือพิมพ์เนี่ย อาจจะเงินเยอะกว่า
แต่ผมว่าที่มาของport 300 กว่าล้านของ ดร. มันค่อนข้างโปร่งใสกว่าครับ

นำเสนอคับ  เซียนหุ้นVI ดร.ครับ ดร. ( ไม่ใช่ ดร.มนตรี นะครับ )
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
BHT

โพสต์ที่ 4

เซียนหมายถึงอะไรครับ

ถ้าบอกว่าเก่งที่สุด ผมยกให้ ดร.นิเวศน์ อยู่แล้ว

แต่ถ้ารวยสุด ไม่รู้ แต่ ดร.ก็รวยมากเหมือนกัน เห็นว่าคุณเจริญนี่รวยหลายแสนล้านบาทเลย แต่มีหลายกิจการนะ ไม่ใช่แค่เครื่องดื่ม
chartchai madman

อาจารย์พรชัยมั๊ง

โพสต์ที่ 5

ผมว่า อาจารย์พรชัยครับ ท่านน่าจะเก่งเรื่องหุ้นมากๆนะครับ เพราะผมติดตามงานแปลของท่านสุดยอดจริงๆครับ แต่ไม่รู้อาจารย์ลงทุนในหุ้นหรือป่าว แฮะ
งานแปลของอาจารย์อ่านแล้วเข้าใจง่าย พอเห็นเป็นรูปธรรม พอที่จะเอาไปปฏิบัติได้ ผมว่าแก่เป็นเซียนทางด้านทฤษฏีเลยครับ แต่ปฏิบัติบ้างหรือป่าวไม่รู้แฮะ หรือเป็นเฉพาะคนขายเครื่องขุดทองอย่างเดียวไม่รู้แฮะ
  แต่หากจะหมายถึงคนที่ลงทุนในตลาดแล้วประสบความสำเร็จก็ต้องยกให้ ดร.นิเวศน์ มั้งครับ
por_jai

โพสต์ที่ 6

8) เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
beammy

โพสต์ที่ 7

por_jai เขียน:8) เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก
พวกชอบเล่นพนันบอลสมัยผมชอบพูดกันแบบนี้แฮะ ...
โพสต์โพสต์