อ่านหนังสือพิมพ์ กรุงเทพธุรกิจ ไซรัส บอก 8 หุ้นปันผลเด่น 47

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

อ่านหนังสือพิมพ์ กรุงเทพธุรกิจ ไซรัส บอก 8 หุ้นปันผลเด่น 47

โพสต์ที่ 1

1. PRANDA
2. CM
3. KK
4. DELTA
5. LPN
6. SPL
7. HANA
8. KTB

เรียงตามลำดับ คือ Pranda มาเต็งหนึ่ง เพื่อนๆคิดอย่างไรบ้างกับหุ้นเหล่านี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
OChiCkeN
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เข้ามาแต่เช้าเลยนะครับพี่เจ๋ง
แก้ไขล่าสุดโดย OChiCkeN เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 26, 2003 8:38 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Solo

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ พี่ Jeng

วันงาน ผม ต้องขอโทษที่ไปร่วมงานไม่ได้ นะครับ พลาดอีกแล้ว ครับ

อดพบเสี่ย Jeng มาดเจ้าพ่อ เซี่ยงไฮ้ และ พี่พี่ เพื่อน เพื่อน เลยครับ

ขอเป็น โอกาสหน้าครับ

Merry x-mas and Happy New Year 2004 ครับ
ฮ.นกฮูกตาโต๊โต

โพสต์ที่ 4

เห็น Pranda เป็นกลุ่ม จิวเวอรี่ ดูตามแนวโน้นเศรษฐกิจที่กำลังจะฟื้นตัวผมว่าพวกสินค้า luxury goods น่าจะเป็นตัวที่น่าจับตามองน๊ะครับ แล้วมีกลางปีถ้าจำไม่ผิดจะมีปันผลพิเศษออกมาแล้วด้วยครับ

Hana เป็นกลุ่มอิเล็กทรอนิกส์ตัวหนึ่งที่ราคาสูงนิดนึงแต่การปันผลค่อนข้างดี และปีหน้าในกลุ่มนี้น่าจะดีไม่แพ้กลุ่มสื่อสารเลยครับ

ส่วน Delta เป็นหุ้นที่ผมชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้วครับ ถึงแม้จะเล่นเป็นรอบแต่การบริหารงาน Ok ครับ

KK ก้อเป็นอีกตัวนึงที่ผมรู้สึกดีกับหุ้นตัวนี้ เป็นหุ้นคล้าย ๆ Delta ที่มีการเล่นเป็นรอบครับ

KTB เป็นหุ้นที่ดูแล้วโดดเด่นในช่วงนี้ % การเติบโตนี่สูสีกับ Bank ใหญ่ ๆ เลยครับ

LPN อยู่กลุ่มอสังหาที่ดูโดดเด่นไม่แพ้ตัวอื่นแต่ผมไม่ค่อยจะมีข้อมูลในการดำเนินงานมากเลยไม่ขอความคิดเห็นครับ

CM กับ SPL ไม่มี comment ครับ 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO

SE-ED ลูกหุ้นเข้า 30 ธันวาคม 2546

โพสต์ที่ 5

ขอโทษครับ
ขอลบทิ้ง
ผมโพสต์ผิดที่ครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ล็อคหัวข้อ