ใช้โบรกเกอร์อะไรกันอยู่บ้างครับ แนะนำกันหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
banchachit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใช้โบรกเกอร์อะไรกันอยู่บ้างครับ แนะนำกันหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

อยากได้โบรกเกอร์ที่ให้ข้อมูลแบบละเอียดที่สุด อยากได้ข้อมูลอะไรก็หาเจอ มีข้อมูลย้อนหลังนานๆ  ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย(สำหรับ internet trade)ถูกหน่อยก็ดี แต่ขอเป็นเรื่องรอง ขอเอาข้อมูลก่อนครับ ใครใช้อะไรอยู่ก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
fantasia

โพสต์ที่ 2

KIMENG มีข้อมูลการขึ้นเครื่องหมาย XD, XW, XR ข้อมูลการเพิ่มทุนตั้งแต่หุ้นเข้าตลาดมา
รวมถึงราคา IPO ด้วย (ราคาIPO มีไม่ครบทุกตัว) บทวิเคราะห์เยอะ
ดู EFINANCETHAI ได้ด้วย  :cool:
ข้อเสียคือข่าวบจ.ย้อนหลังดูได้ไม่เกิน 2 ปี

ถ้าอยากดูข่าวบจ.ย้อนหลังนาน ๆ ให้สมัคร KGI ด้วยครับ
KGI ดูข่าวบจ.ย้อนหลังได้ 10 กว่าปี (รู้สึกจะถึงประมาณปี 94-96)

เวลาผมหาข้อมูลก็ใช้ของ 2 ที่นี้แหละครับ
แต่เวลาเทรดไปเทรดของ POEMS
mrter

โพสต์ที่ 3

fantasia เขียน: ถ้าอยากดูข่าวบจ.ย้อนหลังนาน ๆ ให้สมัคร KGI ด้วยครับ
KGI ดูข่าวบจ.ย้อนหลังได้ 10 กว่าปี (รู้สึกจะถึงประมาณปี 94-96)

เวลาผมหาข้อมูลก็ใช้ของ 2 ที่นี้แหละครับ
แต่เวลาเทรดไปเทรดของ POEMS
ผมใช้ เคจีไอ อยู่แต่ไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยแหะ ซื้อ ขาย อย่างเดียว น่าขายหน้า  :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
py106

โพสต์ที่ 4

ผมกลับชอบระบบของ POEMS แฮะ
หาง่าย แล้วก็ข้อมูลเยอะดีครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

seamico ไม่มีขั้นต่ำ แถมเป็น บัญชีเงินสดเหลือ 0.15
asp อันนี้มีไว้เวลามีอะไรโทรถามได้
:)
:)
tanaka

โพสต์ที่ 6

ของซิกโก้ก็ดีครับ แถม setsmart, webhoon ด้วย  ดูข้อมูลได้เยอะดี

ของ kgi มี sms ข่าว มี liberty ใช้ดูข่าวดูกราฟได้

ของ นครหลวงไทย, ฟาร์อีส, ays และอีกหลายโบรคมี efinance ดูข่าวดูกราฟได้

ส่วนถ้าจะดูข่าวย้อนหลังนานๆดู settrade ก็ได้  มีให้ฟรีๆ
ย้อนหลังได้ 14-15 ปี

http://www.settrade.com/sims_moreNews.j ... language=T
ภาพประจำตัวสมาชิก
jung_oh

โพสต์ที่ 7

ผมใช้ seamico ครับ ก็สะดวกดีนะครับ ค่าธรรมเนียมถูก

ข้อมูลที่หาหลักๆ เป็นที่แรก ถ้าสนใจหุ้น ก็นี่เลยครับ thaivi.com รวมข่าวเก่าๆ เอาไว้เยอะทีเดียว
MindTrick

โพสต์ที่ 8

tanaka เขียน:ของซิกโก้ก็ดีครับ แถม setsmart, webhoon ด้วย  ดูข้อมูลได้เยอะดี

ของ kgi มี sms ข่าว มี liberty ใช้ดูข่าวดูกราฟได้

ของ นครหลวงไทย, ฟาร์อีส, ays และอีกหลายโบรคมี efinance ดูข่าวดูกราฟได้

ส่วนถ้าจะดูข่าวย้อนหลังนานๆดู settrade ก็ได้  มีให้ฟรีๆ
ย้อนหลังได้ 14-15 ปี

http://www.settrade.com/sims_moreNews.j ... language=T
ลิงค์นั้น ทางไปยังไงหรอครับ ผมหาไม่เจอเลยครับ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์