ขอรายชื่อหนังสือแปลการลงทุน 8 เล่มของพี Web

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
songkranupa
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอรายชื่อหนังสือแปลการลงทุน 8 เล่มของพี Web

โพสต์ที่ 1

ผมได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับการลงทุนของพี่ Web อยู่หลายเล่ม
1.ลงทุนอย่าง วอร์เรน บัฟเฟตต์
2.The Intelligent Investor
3.การลงทุนแบบเน้นคุณค่า หลักสูตรมหาวิทยาลัยโคลัมเบีย
แต่ละเล่มให้ข้อคิด และแง่มุมที่น่าสนใจมาก และเห็นว่าพี่ web ได้แปลหนังสือเกี่ยวกับการลงทุนไว้ 8 เล่น เลยรบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่ามีชื่อว่าอะไรบ้าง และแต่ละเล่มเกี่ยวกับอะไรครับ
leena

โพสต์ที่ 2

1 บทเรียนจากนักลงทุนชั้นนำของโลก ROSS, NIKKI   พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
2 ลงทุนอย่าง...วอร์เรน บัพเฟตต์ Mary Buffett, David Clark พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
(The New Buffettology)
3 กลยุทธ์การลงทุนแบบเน้นคุณค่า Janet Lows พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
(VALUE INVESTING MADE EASY)
4 กุญแจ 5 ดอกของการลงทุนแบบเน้นคุณค่า   J. Dennis Jean - Jacques พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
5 จิตวิทยาการลงทุน John R. Nafsinger พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
6 ลงทุนอย่าง...ปีเตอร์ ลินช์:BEATING THE STREET PETER LYNCH,JOHN ROTHCHILD   พรชัย   รัตนนนทชัยสุข  
7 สิ่งที่ผมได้เรียนรู้ก่อนจะขายกิจการให้วอร์เรน บัฟเฟตต์ BARNETT C. HELZBERG,JR.   พรชัย   รัตนนนทชัยสุข

N/A
leena

โพสต์ที่ 3

8. The Intelligent Investor

ที่เหลือต้องรอคนที่อ่านจบมาอธิบายเนื้อหาอีกทีค่ะ
N/A
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

จิตวิทยาการลงทุน John R Nafsinger ที่พี่ Web แปล หาซื้อได้ที่ไหนครับ
หามาเป็นเดือนแล้ว ช่วยบอกทีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

Radio เขียน:จิตวิทยาการลงทุน John R Nafsinger ที่พี่ Web แปล หาซื้อได้ที่ไหนครับ
หามาเป็นเดือนแล้ว ช่วยบอกทีครับ
SE-EDครับ ไปสั่งจองได้ เล่มนี้ดีจริงๆ ถ้าให้เลือกหนังสือการลงทุนที่ดีที่สุด10เล่มแรก ผมให้เป็นของพี่พรชัย7เล่มแล้วครับ อีก3เล่มยกให้ดร.กับคู่หูพี่มนกับพี่วิบูลย์แล้วกันนะครับ

ปล.ที่ให้7เล่มที่เกี่ยวกับการลงทุน เพราะเล่ม"สิ่งที่ผมได้เรียนรู้ก่อนจะขายกิจการให้วอร์เรน บัฟเฟตต์"เป็นหนังสือที่สุดยอดสำหรับคนที่จะทำธุรกิจครับ ไม่ใช่นักลงทุน :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Radio

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ คุณ Naris แต่ที่ SE-ED ผมไปหาตั้งหลายสาขาแล้วไม่เจอ
แต่ก็ปากหนักไม่ได้ถามเจ้าหน้าที่ เสาร์-อาทิตย์ นี้ต้องไปใหม่ ขอบคุณอีกที
จะหาอ่านทุกเล่มที่คุณ Naris แนะนำมาเลยจะได้เก่งเหมือนคุณ Naris
Khunchat

โพสต์ที่ 7

ที่SE-ED ม.รามคำแหง มีครับ ประมาณ 1-2 เล่มนี่ละครับ
doodeemak

โพสต์ที่ 8

ผมพึ่งไปซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ที่คิโนคุนิยะ เซ็นทรัลเวิล์ด ตอนนี้มันกะลังนอนเพลินอยู่บนหิ้งเลยครับ  :P
chut

โพสต์ที่ 9

Radio เขียน:ขอบคุณครับ คุณ Naris แต่ที่ SE-ED ผมไปหาตั้งหลายสาขาแล้วไม่เจอ
แต่ก็ปากหนักไม่ได้ถามเจ้าหน้าที่ เสาร์-อาทิตย์ นี้ต้องไปใหม่ ขอบคุณอีกที
จะหาอ่านทุกเล่มที่คุณ Naris แนะนำมาเลยจะได้เก่งเหมือนคุณ Naris
ถ้าไม่มีในร้านลองแจ้งพนักงานที่ counter ดูสิครับ
คุณทนงคุยว่า ต่อไปจะมีสโลแกน "อยากอ่านตอนนี้ อย่างช้าพรุ่งนี้ได้อ่าน"
เท่าที่ผมไป company visit มา เข้าใจว่าภายใน 1-2 วัน หนังสือน่าจะถูกจัดส่งจากคลังสินค้าไปถึงสาขาที่ลูกค้าต้องการได้นะครับ ถ้าสั่งแล้ว ช่วยโพสตอบหน่อยครับ ว่าได้รับหนังสือภายในกี่วัน
Akajon

โพสต์ที่ 10

คุณพรชัยแปลดีมากครับ อ่านที่คุณพรชัยแปล 4 เล่ม แปลดีทุกเล่ม

โดยเฉพาะ The Intelligent Investor อ่านแล้วรู้สึก ไม่แตกต่างจากตัวฉบับจริง แปลเข้าใจง่าย แนะนำเลยครับ

ส่วนหนังสือที่หาซื้อยาก โทรเข้าสาขา SE-ED ใกล้บ้านวันนี้ พรุ่งนี้หนังสือมาเลย สาขาโทรมาแจ้ง ช่วงเที่ยงๆ ก็มาแล้ว

ถ้าซื้อหลายเล่ม แนะนำซื้อ Voucher แบบ 1000 บาท จะได้บัตรสมาชิกฟรี แล้ว Voucher ก็ใช้แทนเงินสด 1000 บาท ได้ด้วย
ZieG

โพสต์ที่ 11

The Intelligent Investor ของคุณคุณพรชัย กับ The intelligent investor เล้มเขียว ฟ้าๆๆ นี้เหมือนกันอะป่าวคับ อันไหนดีก่ากันคับ
mrter

โพสต์ที่ 12

จิตวิทยาการลงทุน (2nd edition ปกสีขาว) ผมขายต่อครับ ใหม่มาก PM มาได้ครับ  8)
songkranupa

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณ คุณLeena มากครับ
leena

โพสต์ที่ 14

ZieG เขียน:The Intelligent Investor ของคุณคุณพรชัย กับ The intelligent investor เล้มเขียว ฟ้าๆๆ นี้เหมือนกันอะป่าวคับ อันไหนดีก่ากันคับ
เหมือนกันค่ะ   ลองดูชื่อผู้แปลดูนะคะ  รู้สึกจะราคาประมาณ 500 กว่าบาท  เล่มหนามากค่ะ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ  songkranupa   :D
N/A
โพสต์โพสต์