รายการไหน ในงบการเงิน ที่หมายถึงจำนวนที่บริษัทจ่ายเงินปันผล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
StockMan4411
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รายการไหน ในงบการเงิน ที่หมายถึงจำนวนที่บริษัทจ่ายเงินปันผล

โพสต์ที่ 1

รบกวนด้วยครับผม

รายการไหน ในงบการเงินตัวไหน ที่หมายถึงจำนวนที่บริษัทจ่ายเงินปันผลให้กับผู้ถือหุ้นครับ

ขอบคุณมากครับผม
jojodew

โพสต์ที่ 2

ใน งบกระแสเงินสด ใน Net cash from Financial activities
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy

โพสต์ที่ 3

ดูในงบแสดงส่วนของผู้ถือหุ้นก็ได้

จะเห็นชัดๆเลยว่า เงินปันผลจ่าย ถ้าอยากรู้ว่าจ่ายหุ้นละกี่บาท ตามไปอ่านในหมายเหตุประกอบงบนะคะ
.....Give Everything but not Give Up.....
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ไปอ่านในกระแสเงินสด
ในส่วนของกิจการจัดหาเงินทุน
:)
StockMan4411

ขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ มากที่ให้ความรู้ผมครับ

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ มากที่ให้ความรู้ผมครับ
โพสต์โพสต์