อยากทราบว่ามีใครเทรดหุ้นที่ต่างประเทศบ้างคับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
bthai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบว่ามีใครเทรดหุ้นที่ต่างประเทศบ้างคับ

โพสต์ที่ 1

ผมรบกวนถามเป็นข้อๆนะคับ
1. ตลาดต่างประเทศ nyse,lse,dow,nasdaq etc. ก็เทรดเหมือนบ้านเราใช่มั้ยคับ
2. เราสามารถคัดเลือกหุ้นได้ทุกตลาดรึป่าวคับ ถ้าเราเรียนซีซ่าหรือว่าcfa หรือว่าเรารู้ด้านพื้นฐานกับเทคนิค
3.สินค้าในตลาดต่างประเทศก็เหมือนกับบ้านเราใช่มั้ยคับ หุ้น วอแรนท์
อนุพันธ์ etc.
4.เล่นหุ้นตลาดต่างประเทศมีโอกาสได้กำไรมากว่าเล่นหุ้นในไทยรึป่าวคับ
5.มีเว็บไหนที่มีห้องสนที่แบบว่ามีคนchat เกี่ยวกับเรื่องหุ้นเยอะๆมั่งมั้ยคับ
ปล.ใครเล่นหุ้นอยู่ต่างประเทศช่วยทิ้งอีเมล์หน่อยนะคับ
ขอบคุณคับทุกท่าน
nung-2-3
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หุ้นต่างประเทศของผมเป็นทองคำตลาดspotครับ
น้ำมันNymex Oil (Future)
ค่าเงินสกุลต่างๆ แต่โบรกเกอร์อยู่ที่ฮ่องกง ครับ
ถ้าสนใจเหล่านี้ แอดมาคุยกันได้ครับ [email protected]
โพสต์โพสต์