สอบถามเรื่อง บริษัทโบรกเกอร์ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
stockman069
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่อง บริษัทโบรกเกอร์ครับ

โพสต์ที่ 1

ส่วนใหญ่แล้วท่านผู้รู้ทั้งหลายเปิดบัญชีกับโบรกไหนครับ

แล้ว ข้อดี/ข้อด้อย ของแต่ละโบรกคืออะไรครับ

แนะนำหน่อยครับ..

กลัวเปิดบัญชีแล้วบริษัทที่ขาดทุนจนล้มละลาย (ไม่มีรู้หรือเปล่า)

โปรดชี้แนะด้วยครับ.
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

โพสต์ที่ 2

ผมเป็นผู้ไม่รู้ซักเท่าไหร่นะครับ

เปิดบัญชี cash balance กะซีมิโก้ เท่าที่ดูรู้สึกว่าถ้าเป็นช่วงที่มีการซื้อขายหนาแน่นมากๆ ระบบจะอืดๆ ส่งคำสั่งลำบาก แต่ช่วงนี้ไม่มีปัญหา ส่งสบาย (แต่ไม่มีตังไปซื้ออ่ะครับ)

มาร์ก้อไม่ค่อยโทรมาหา ข้อมูลก้อไม่มีส่งมา เปิดดูเอาในหน้าเวบกะเวบโบรกอื่นเอา แต่ส่วนใหญ่หาข่าวเองตามเวบไทยวีไออยู่แล้วครับ

อย่างอื่นไม่ได้ดูเท่าไหร่ครับ เลือกโบรกที่ค่าคอมถูก ไม่มีขั้นต่ำกะมีเทรดทางเนทก้อเท่านั้น
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
toptop120

โพสต์ที่ 3

เปิดบัญชีกับผมมั้ยครับ โบรก KGI ครับ ไม่มีขั้นต่ำสำหรับ บัญชีcash

แต่ถ้า บัญชีcash balance มีขั้นต่ำ 50000 วางเงินเท่าไหร่ลงทุนได้เท่านั้นครับ เงินที่วางจะไม่หายไปไหนครับ เหมือนฝากเงินได้ดอกเบี้ยด้วย

รายละเอียดอย่างอื่นเดี๋ยวว่ากัน ถ้าสนใจ
beammy

โพสต์ที่ 4

toptop120 เขียน:เปิดบัญชีกับผมมั้ยครับ โบรก KGI ครับ ไม่มีขั้นต่ำสำหรับ บัญชีcash

แต่ถ้า บัญชีcash balance มีขั้นต่ำ 50000 วางเงินเท่าไหร่ลงทุนได้เท่านั้นครับ เงินที่วางจะไม่หายไปไหนครับ เหมือนฝากเงินได้ดอกเบี้ยด้วย

รายละเอียดอย่างอื่นเดี๋ยวว่ากัน ถ้าสนใจ
หาลูกค้าในนี้เลย อิอิ  :8)  ...
toptop120

โพสต์ที่ 5

อิอิ.....ผมก็หาทุกที่แหละครับบีม ^^!
SMITHS

โพสต์ที่ 6

เปิดไว้หลายโบรกดีสุดครับ ได้ประกันจาก sipf ไปด้วย เพราะแต่ละโบรกประกันสูงสุดแค่ 1 ล้านบาทครับ ถ้าพอรต์ใหญ่มากควรใช้โบรกที่มั่นคงหน่อย DBSV Phatra ASP Kimeng
kin

โพสต์ที่ 7

ผมก็ใช้ cash balance เหมือนคุณ cryptonian_man ครับ

ความเห็นคล้ายกัน คือใช้เพราะค่าคอมถูก ไม่มีเงินฝากขั้นต่ำ แต่ก็ไม่ค่อยมีข้อมูลส่งมาให้เลยครับ ส่วนมากใช้แค่ส่งคำสั่งซื้อขายเท่านั้นเอง
V+

โพสต์ที่ 8

ผมจะไปอยู่ต่างประเทศ 4 ปี ควรเปิด port กับโบรกไหนดี?   :cry:
มีโบรกไหนมีข้อดี สะดวก มั้ยครับ
สนุกจัง
cryptonian_man

โพสต์ที่ 9

[quote="V+"]ผมจะไปอยู่ต่างประเทศ 4 ปี ควรเปิด port กับโบรกไหนดี?
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์