กำลังหาเพื่อนร่วมงานและร่วมอุดมการณ์ในการลงทุนแบบ VI ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
akesaroj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำลังหาเพื่อนร่วมงานและร่วมอุดมการณ์ในการลงทุนแบบ VI ครับ

โพสต์ที่ 1

ผมทำงานส่วนที่เป็น private fund ของบริษัท Merchant Partners Securities ครับ เราบริหารการลงทุนในหุ้นให้ลูกค้ารายใหญ่ โดยเน้นการลงทุนในหุ้นขนาดกลางและเล็ก โดยอาศัยการวิเคราะห์ fundamental ของธุรกิจเป็นหลัก โดยมีทั้ง value และ growth style ส่วนตัวผมเองชอบ value ครับ

ตอนนี้เรากำลังขยายทีม เลยอยากได้เพื่อนร่วมงานในตำแหน่ง analyst เพื่อเข้ามาร่วมวิเคราะห์หุ้นด้วยกัน

ideal candidate คือนักศึกษาเพิ่งจบ มีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับเศรษฐศาสตร์และบัญชี มีอิทธิบาท 4 ในการลงทุน (อ่านเพิ่มในเรื่องธรรมะกับการลงทุนใน web นี้ได้ครับ) ไม่มีประสบการณ์การทำงาน/ลงทุน มาก่อนก็ไม่เป็นไรครับ เรามี training ให้ครับ (Partners เป็น ex-McKinseys)  ผมคิดว่าเป็นโอกาสที่ดีมากสำหรับผู้ที่สนใจแนวทางการลงทุนในแบบนี้และอยากทำงานใกล้ชิดกับคนเก่งๆ

ผู้ที่สนใจติดต่อได้ที่ [email protected] ครับ
โพสต์โพสต์