อายุ 17 ปี สามารถเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sorathiwa
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อายุ 17 ปี สามารถเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ผมอายุ 17 ปีครับ มีความสนใจในการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
ไม่ทราบว่าผมสามารถเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ
:D  :D ผมใจร้อนนิดๆอ่ะครับ อยากลองลงทันเร็วๆ  :D  :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit

โพสต์ที่ 2

ลองถามโปรเกอร์เลยน้อง  ตอบได้ชัว
แนะนิดนึงให้ลองเล่นดูก่อน ซัก30%ของเงินที่มี
ถ้ารอดถึงสิ้นปีค่อยเพิ่ม
ใจเย็น...ยังไม่มีข่าวดีมากระตุ้นตลาดเลย..
kornjackrit

โพสต์ที่ 3

sorathiwa เขียน:ตอนนี้ผมอายุ 17 ปีครับ มีความสนใจในการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
ไม่ทราบว่าผมสามารถเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ
ถามคำถามเหมือนตอนผม 16-17 เลยครับ 55+
ตอนนี้ผม 18 ปี เหอะๆ -*-

คำตอบคือไม่ได้นะครับ
ต้องอายุ 20 ก่อนครับ

ยังไงผมว่ามีเวลาอีก 3 ปี ให้คุณ sorathiwa
ได้ศึกษาก่อนลงทุนจริงๆตอน 20 ปี
สบายๆครับ ไม่ต้องรีบครับ
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
sorathiwa

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ
kornjackrit

โพสต์ที่ 5

ยินดีครับ
ยังไงก็รุ่นใกล้เคียงกัน ไม่ต้องเกรงใจครับ
มีอะไรอยากถาม ยินดีตอบให้ทุกคำถามที่ตอบได้ครับ

:D  :D  :D
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
Hughes

โพสต์ที่ 6

เปิดบัญชีในนามผู้ปกครองไปก่อนสีิครับ
phoebus

โพสต์ที่ 7

เป็นคนรุ่นใหม่ที่น่ารักมาก ๆ เลยนะค่ะ
สนใจที่จะลงทุนตั้งแต่อายุยังน้อย ๆ กันเลย
ขอให้ชีวิตประสบความสำเร็จกันทุกคนนะค่ะ :wink:  :wink:
ตี๋ดอนเมือง

โพสต์ที่ 8

ยินดีที่รู้จักครับ ตอนผม 17-18 ปี ยังมัวแต่เล่นกับช่วยที่บ้านขายของอยู่เลย น้องๆ สมัยนี้เรียนรู้เร็ว ขอให้น้อง เก่งๆ นะครับ (ไว้น่าจะจัด มิ้ตติ้ง พวกรุ่นใหม่ๆ ดีป่าวหว่า แต่ผมเริ่มแก่แฮะ -*-)
jajam

โพสต์ที่ 9

นับถือครับ ผมเพิ่งคิดได้เอาตอนเก็บ 29 แหน่ะ
ทำงาน หาเงิน ใช้จนหมด อยู่หลายปี เพิ่งตาสว่างครับ
Guiman

โพสต์ที่ 10

หึหึ ใจร้อนเหมือนเรา ตอน 17เลย

ตอนนี้ 18 ใจเย็นลงหน่อย  :D
โพสต์โพสต์