ข้าน้อยขอสมัครเป็นศิษย์ด้วยคนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
holymax
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ข้าน้อยขอสมัครเป็นศิษย์ด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 1

ข้าน้อยได้มีโอกาศอ่านหนังสือของอาจารย์ ดร.นิเวศน์แล้วรู้สึกเลื่อมใสมาก  :idea:

ทำให้ข้าน้อยมองโลกกว้างขึ้นอีกเยอะ เหมือนกะลาของข้าน้อยจะถูกเจาะรูให้แอบส่องดูโลกภายนอกได้

หากแต่ข้าน้อยคงยังไม่สามารถที่จะออกจากกะลาได้ด้วยกำลังของข้าน้อยเพียงลำพัง คงต้องอาศัยคำแนะนำจากศิษย์พี่ทุกๆท่าน ช่วยชี้ทางสว่าง  :arrow:  :idea:  ให้แก่ข้าน้อยด้วย

:pray:  ขอความกรุณารับข้าน้อยเป็นศิษย์น้องซักคนนะขอรับ  :pray:

คาระวะ :bow: ศิษย์พี่ทุกท่าน 1 จอก :cheers:
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ขอต้อนรับเข้าสำนัก

เจ้าคิดถูกแล้วที่เลือกทางนี้ แต่เจ้าต้องแสวงหาคำถามมาไต่ถามศิษย์พี่ิเอง

เพราะสำนักนี้มีแต่ให้ แต่ไม่ป้อน :wink:

ปล. ถ้าคาระวะ 1 จอก เจ้ายังไม่หน่ำใจ ให้ไปจิบเบียร์ต่อทุกๆสิ้นไตรมาสได้

ศิษย์พี่ใหญ่จะเป่าประกาศไว้หน้าสำนัก :rofl:  :rofl:  :rofl:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์