อยากสอบถามเกี่ยวกับหนังสือครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
stolic
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากสอบถามเกี่ยวกับหนังสือครับ

โพสต์ที่ 1

คือเพิ่งมาค้นพบเว็บนี้เมื่อวานเลยครับ

ตอนก่อนหน้านี้ซื้อขายแบบมั่วๆซั่วๆ ตอนนี้อยากทราบแนวทางของ VI มากๆเลยครับ เท่าที่อ่านดูทราบมาว่ามีหนังสือดีๆอยู่หลายเล่มที่ขาดตลาดอยู่ซึ่งที่ผมอ่านๆดูแล้วมีคนแนะนำสองเล่มนี้มากๆเลยคือ
One up on wallstreet ที่ อ.นิเวศน์แปล กับ หนังสือวัดมูลค่าหุ้นด้วยตัวคุณเองของคุณนรินทร์ ไม่ทราบว่าใครพอจะมีให้ยืมถ่ายเอกสารรึเปล่าครับหรือมีห้องสมุดที่ไหนให้ยืมบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
Kaew INC

โพสต์ที่ 2

ลองไปดูที่ห้องสมุดมารวยเลยคะ
มีอยู่ที่ตลาดหลักทรัพย์ ,เอสพลานาด, เซนทรัลเวิร์ล

ไม่เคยไปเหมือนกันคะ  แต่ลองไปดูน่าจะมี

แต่เพิ่งเริ่มศึกษาใหม่ๆ อ่านเล่มที่มีอยู่ให้หมดก่อนก็ได้  กว่าจะอ่านจบ สองเล่มนั้น อาจจะพิมพ์ใหม่ออกมาก็ได้
More Fish  More smart
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 3

วัดมูลค่าหุ้นด้วยตัวคุณเอง ของคุณนรินทร์
สั่งซื้อทางเว็บเอาดีกว่าครับ หายากมาก http://dekisugi.net/books/

One up on wallstreet ผมยังไม่มีครับ

ถ้ายังไม่เคยอ่านแนว VI เลย ผมแนะนำ "ตีแตก" ของ อ.นิเวศน์ ครับ ควรอ่านเป็นเล่มแรกเลย เพราะจะทำให้เห็นภาพรวมของการลงทุนแนว VI ได้ชัดเจนมาก แล้วเราค่อยเจาะรายละเอียดเรื่องที่เราสนใจจากหนังสืออื่นๆต่อได้ครับ
อย่ายอมแพ้
โพสต์โพสต์