ไม่ทราบว่าใครมีอาชีพเดียวกับผมมั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gold5599
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ไม่ทราบว่าใครมีอาชีพเดียวกับผมมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

คือไม่ทราบว่ามีพี่ๆ ท่านใดบ้างครับที่มีอาชีพ หรือเคยมีอาชีพรับราชการครู แต่ชอบการลงทุนเหมือนผมมั่งมีไหมครับ
ผมแนะนำตัวก่อนนะครับ
ชื่อนายภานุ  บุญรอด
รับราชการครู  สาขาวิชาเอกฟิสิกส์
จังหวัดอำนาจเจริญ
ท่านใดมีอาชีพเดียวกันเชิญแนะนำตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Qคุง

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับครับคุณครู
ผมก้อเป็นครูบ้างบางครั้งคราว (สอนงานลูกน้อง) :lol:
gold5599

โพสต์ที่ 3

ครับสวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ผมสอนทั้งนักเรียนและตัวเองครับ  เป็นนักเรียนเองเกือบจะตลอดเวลาครับ  โลกมันช่างกว้างเหลือเกิน
MrRobot

โพสต์ที่ 4

ตอนเรียนมหาลัย เลยเป็นติวเตอร์ ฟิสิกส์ กับคณิตศาสตร์ครับ หลังจากทำงาน ความรู้ก็คืนอาจารย์ไปหมดเเล้วครับ  :8)
VI Robot The Great
sai

โพสต์ที่ 5

ในชีวิตไม่เคยเป็นอะไรแบบนั้นเลยครับ ขอคารวะจากใจจริงครับ เพราะผมคิดเสมอว่าอาชีพครูเป็นอีกหนึ่งอาชีพของการให้เลยทีเดียว  :lol:
Small Details Make a Big Difference
Kaew INC

โพสต์ที่ 6

เป็นลูกครูแทน ได้ไหมคะ

สวัสดีคุณครูด้วยค่ะ
More Fish  More smart
SunShine@Night

โพสต์ที่ 7

มีไปช่วยเพื่อนรุ่นพี่สอนน้องนักศึกษาบ้างเป็นครั้งเป็นคราวครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
stemcell

โพสต์ที่ 8

:)  การที่ทุกท่าน post ให้ความเห็นใน webboard ก็เหมือนกับเป็นครูอยู่แล้วครับ ตัวเราเองเป็นทั้งครูและลูกศิษย์ไปพร้อมๆกัน เพราะการเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด และ การเป็นครูก็ไม่มีที่สิ้นสุดเช่นเดียวกัน
 แต่การเป็นครูที่ดี และ ลูกศิษย์ที่ดีต่างหากที่สำคัญกว่า
Yaileela

โพสต์ที่ 9

MrRobot

ตอนเรียนมหาลัย เลยเป็นติวเตอร์ ฟิสิกส์ กับคณิตศาสตร์ครับ หลังจากทำงาน ความรู้ก็คืนอาจารย์ไปหมดเเล้วครับ  

โพสต์ที่ 10

ผมก็เป็นครับ แต่ไม่ใช่ครูในโรงเรียน เป็นครูสอนพิเศษครับ สอนเคมีอย่างเดียวตั้งแต่ ม.4 ยันระดับมหาลัย...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ตอนนี้มหาลัยยังต้องติวกันเพื่อสอบวิชาพื้นฐานให้ผ่านกันแล้ว!!!

นอกเรื่องหน่อยครับ การศึกษาบ้านเราตอนนี้แทบจะ "ล้มเหลวโดยสิ้นเชิง" แล้วครับ ขนาดเด็กเรียนมหาลัยปี 3 คณะวิทย์ ฯ ยังท่องตารางธาตุหมู่ A ไม่ได้เลยครับ แถมสอน ๆ มันไป พวกก็อยากได้แต่ "แนวข้อสอบ+สูตรลัด" กันท่าเดียว (ไอ้เรามันสอนแต่เนื้อหาให้เ็ด็กทำความเข้าใจด้วยตนเองและรู้จักประยุกต์เพื่อใช้แก้ปัญหาโจทย์ได้) อย่างนี้อนาคตประเทศจะไปทางไหนกันต่อล่ะครับเนี่ย?  :(
KB

โพสต์ที่ 11

เป็นห่วงอนาคตประเทศ ระบบการศึกษาไทยต้องพัฒนาอีกเยอะ คุณภาพนักเรียนก็แย่ลง ระบบการศึกษาก็ไม่ค่อยพัฒนา คนที่มีโอกาศได้เรียนที่ดีๆ ก็ดีไป
peacedev

โพสต์ที่ 12

สวัสดีครับพี่โกลด์
ผมเคยเป็นครูเอกชนครับ สอนคอมพิวเตอร์และเป็นครูประจำชั้นให้นศ.ปวส
แต่ทำได้ไม่นานเท่าใดคงเป็นเพราะไม่ค่อยเหมาะกับนิสัยผมเท่าไหร่ เลยออกไปทำงานลุย ๆ แทน
ยังจำบรรยากาศตอนที่เป็นครูได้ดีครับ นศ.น่ารักทุกคน เป็นช่วงเวลามีความสุขมากเลยครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครูนักลงทุน ส่วนตัวนับถืออาชีพครูครับ :)
โพสต์โพสต์