จะหาข้อมูลค่างบดุล งบการเงินของหุ้นแต่ละตัว ได้ที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
vic_nn
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จะหาข้อมูลค่างบดุล งบการเงินของหุ้นแต่ละตัว ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

คือว่าผมกำลังศึกษาวิธีการเล่นหุ้นอยู่ อ่านหนังสือได้เกี่ยวกับหุ้นได้ซัก 3-4 เล่มแล้ว แต่ว่าผมไม่รู้ว่าจะสามารถหางบดุล งบการเงินของแต่ละบริษัทได้จากที่ไหน รวมถึงค่า P/E, P/BV เป็นต้น ไม่แน่ใจว่าในเว็บของโบรกเกอร์จะมีบอกหรือเปล่า? รบกวนพี่ๆ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ......
ภาพประจำตัวสมาชิก
GrandSlam

Re: จะหาข้อมูลค่างบดุล งบการเงินของหุ้นแต่ละตัว ได้ที่ไหนครั

โพสต์ที่ 2

vic_nn เขียน:คือว่าผมกำลังศึกษาวิธีการเล่นหุ้นอยู่ อ่านหนังสือได้เกี่ยวกับหุ้นได้ซัก 3-4 เล่มแล้ว แต่ว่าผมไม่รู้ว่าจะสามารถหางบดุล งบการเงินของแต่ละบริษัทได้จากที่ไหน รวมถึงค่า P/E, P/BV เป็นต้น ไม่แน่ใจว่าในเว็บของโบรกเกอร์จะมีบอกหรือเปล่า? รบกวนพี่ๆ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ......
ได้หลายที่เลยครับ
1. เว็บ www.settrade.com แล้วค้นหาชื่่อหุ้น จากนั้นไปคลิกที่ งบการเงิน
2. ไปเว็บบริษัทนั้นๆ แล้วไป Download Annual Report
3. เว็บ www.set.or.th ก็มีนะครับ โดยค้นหาชื่อหุ้นก่อน แล้วไปคลิกที่ งบการเงิน/ผลประกอบการ
ภาพประจำตัวสมาชิก
manza125

โพสต์ที่ 3

------------------------------
การพูด คือ อาหารของนักการเมือง
การวิเคราห์ คือ อาหารของวีไอ
nowhereman

โพสต์ที่ 4

แล้วไม่ทราบว่ามีใครทำสรุปข้อมูลพื้นฐานของหุ้นทุกตัวเป็นตาราง excel มั่งไม๊ครับ หรือว่าต่างคนต่างต้องทำกันเอง
โพสต์โพสต์