ผมสนใจการลงทุนแบบ vi ควรเปิดบัญชีแบบไหนดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
suwat.vi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมสนใจการลงทุนแบบ vi ควรเปิดบัญชีแบบไหนดี

โพสต์ที่ 1

ผมสามารถลงทุนได้เดือนละ 2000 บาท

ควรเปิดบัญชีชนิดไหนดีครับ ตามเข้าใจคิดว่ามีแค่สองบัญชีคือ

1.Cash Account
2.Credit Account

รบกวนเพื่อนสมาชิกแนะนำด้วยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
simplelife

โพสต์ที่ 2

เปิดที่ไหนก็ได้ครับ ที่สะดวก(ใกล้บ้าน) ถ้างบน้อยน่าจะหาที่ที่ไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ อย่าง KT-Zmico ถ้าไม่ไกลนัก
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
Sattha
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ผมแนะนำ Cash ครับ

เพื่อลดความเสี่ยงจากการถูกบังคับขายหุ้น หากมูลค่าของพอร์ทลดลงเมื่อถึงจุดๆนึง

ซึ่งข้อกำหนดเหล่านี้ อันตรายมากโดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงตลาดขาลง

เพราะหากเราลงทุนในพื้นฐาน เราจะไม่ขาย หากพื้นฐานไม่ได้เปลี่ยนไปในทางที่แย่ครับ

:wink:
นพพร

โพสต์ที่ 4

ต้องเป็น Cash balance ครับ ใช้เงินเราลงทุนดีกว่าครับ
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ผมสนใจการลงทุนแบบ vi ควรเปิดบัญชีแบบไหนดี

โพสต์ที่ 5

suwat.vi เขียน:ผมสามารถลงทุนได้เดือนละ 2000 บาท

ควรเปิดบัญชีชนิดไหนดีครับ ตามเข้าใจคิดว่ามีแค่สองบัญชีคือ

1.Cash Account
2.Credit Account

รบกวนเพื่อนสมาชิกแนะนำด้วยนะครับ
บัญชีมี3แบบหลักๆนะครับ
1.Cash (เงินสด)
2.Cash Banlance (โอนเงินก่อนซื้อ)
3.Credit (บัญชีเงินกู้)

เงินน้อยๆ ผมแนะนำ Cash Banlance ครับ
แต่จะลำบากตรงที่ต้องโอนเงินทุกเดือน
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

มือใหม่แนะนำบัญชีเงินสด
อย่าไปยุ่งกับบัญชีเงินกู้เลย
ลงทุนเพื่อชีวิต
suwat.vi

โพสต์ที่ 7

ขอบครับสำหรับทุกคำแนะนำ
suwat.vi

โพสต์ที่ 8

suwat.vi เขียน:ขอบครับสำหรับทุกคำแนะนำ
ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำแนะนำ
โพสต์โพสต์