มือใหม่เปิดบัญชี แต่มาถาม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Tooman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมได้เปิดบัญชีของ KTZ แต่ล็อคอินเข้าไปแล้วไม่มีโปรแกรมสกิมมิง  ผมเลยถามโบรกเกอร์   โบรกบอกให้ใช้ Z net ซะงั้น  ถ้าจะใช้สกิมมิงต้องทำไงบ้างครับ  และต้องเสียธรรมเนียมอื่นๆอีกไหมครับ
phatkrub

โพสต์ที่ 2

หมายถึง streaming ใช่ป่าวครับ

ต้องเข้าไป settrade.com คนละเวปกับ ktzmico นะ แล้วก็ login ด้านซ้ายไงครับ เลือก KT ZMICO ด้วยครับ

เข้าไปครั้งแรกเขาจะให้เรากำหนด pin คือรหัสสำหรับซื้อขายใน settrade เฉพาะไม่เกี่ยวกับเวป ktzmico ครับ เข้าไปแล้วจะมีเมนูให้เลือกว่าเอา streaming รุ่นไหน ก็กดได้เลย อันใหม่สุดเป็น streaming pro เห็นไหมครับ ถ้าเปิดไม่ได้ก็แสดงว่าต้องโหลด flash player มาก่อนครับ แต่ปกติมันจะแจ้งเราโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว

สรุปว่า เราสามารถสั่งซื้อขายได้จากเวปของโบรกและเวป settrade ครับ เพราะเขาเป็นสมาชิก settrade อยู่

ถ้าติดขัดตรงไหนก็ถามมาอีกละกันครับ
ยินดีเป็นเพื่อนกับทุกคนนะครับ มีอะไร PM มาคุยได้ครับ
END
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

มาขยายความเพิ่มครับ

1. เข้าไปที่เวป http://www.settrade.com
รูปภาพ
2.จากนั้น เลือก login
3. เลือกโบรกเกอร์
4.ใส่ username
5.ใส่ password ขั้นตอนที่ 4 และ 5 หากไม่รู้ให้ถามโบรก
6.จากนั้นก็เลือกโบรกที่เราใช้บริการอยู่
7.และก็กด login ครับ
มันก็จะมีโปรแกรมมาให้เราเลือกหลายโปรแกรมเลย อันที่ดีๆหน่อยก็มี  streaming pro และ  streaming plus ครับ หากไม่สามารถใช้โปรแกรมได้ก็โหลด โปรแกรมจาวาจากลิ้งนี้ครับ
http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... p-iftw.exe
Tooman

โพสต์ที่ 4

ได้แล้วครับ   ขอบคุณครับ     แต่ขอถามอีกนิด   ซื้อขายผ่าน สกิมมิง   เสียค่าบริการอื่นๆเพิ่มเติมเปล่าครับ  (เห็นมันอยู่คนละเว็บไซด์)
END
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

[quote="Tooman"]ได้แล้วครับ
Tooman

โพสต์ที่ 6

กระจ่างเลยครับทีนี้  ขอบคุณครับ
phatkrub

โพสต์ที่ 7

[quote="Tooman"]ได้แล้วครับ
ยินดีเป็นเพื่อนกับทุกคนนะครับ มีอะไร PM มาคุยได้ครับ
โพสต์โพสต์