หุ้นที่เกี่ยวกับข้าว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Mr.Freeze
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หรืิิอการเกษตรอื่นๆที่น่าจะมีผลดีจากน้ำท่วมมีอะำไรบ้างครับ
wasan_yu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ส่งข้าวมาบุญครองเข้าประกวดครับ :wink:
เด็กสระบุรี
ภาพประจำตัวสมาชิก
kurapica2

โพสต์ที่ 3

ลองดูในกระทู้นี้ครับ
หุ้น วัสดุก่อสร้าง-อาหาร ต้อนรับหลังอุทกภัยสิ้นสุด

kurapica เขียน:
lex999 เขียน:
kurapica เขียน:ผมลองหาข่าวน้ำท่วมเล่นๆ ได้ข่าวประมาณว่า น้ำท่วมพื้นที่ทำการเกษตรประมาณ 2.4 ล้านไร่ (ไม่แน่ก็ 2.8 อ่านผ่านๆแล้วจำตัวเลขแน่ๆไม่ได้) เป็นพื้นที่นาข้าว 1.7 ล้านไร่ ก็เยอะอยู่นะ น่าจะสะเทือนราคาข้าวได้บ้างแหละ พื้นที่นาข้าวส่วนใหญ่ที่ถูกน้ำท่วมอยู่ในภาคกลางตอนบน ผลผลิตเขตนี้น่าจะมากกว่าค่าเฉลี่ยทั่วประเทศ คิดเป็นน้ำหนักข้าวที่หายไปไม่ถูกเลย พอดีไม่รู้ค่าเฉลี่ยผลผลิตเขตนี้ ใครรู้ลองคิดต่อให้ทีครับ
ข้าวอยู่ในมือรัดบาลเยอะ เขากำลังหาทางขายออกข้าวคงไม่ขึ้นมากนัก ผมเช็คข่าวเเล้วเลยขายหุ้นตัวนี้ออกไปเช้านี้
เผื่อใครยังไม่ทราบข่าวสต็อกข้าวรัฐบาลเหมือนผม
อย่าลืมมองทางด้านปัจจัยการผลิตด้วยนะครับ เย็นนี้มีข่าวออกมาแ้ล้วว่าปุ๋ยจะขึ้นราคา สงสารชาวไร่ชาวนาบ้างเถอะคร้าบบบ..
chotipat

โพสต์ที่ 4

SINGER ครับ  ผลิตอุปกรณ์เครื่องมือทางการเกษตร
โอบาน่า

โพสต์ที่ 5

ภัยธรรมชาติมีผลโดยตรงต่อ เกษตรและเกษตรกร ทุกประเภทครับ สินค้าอุปโภค-บริโภคด้วยครับ จะให้พูดตรงๆ ก้อกระทบทั้งระบบครับ แต่ตัวไหนจะได้ประโยชน์เสียประโยชน์ ก็ต้องให้เจาะกันลึกเลยทีเดียว นี่จะหนาวอีกแล้ว กล้วยแพงแน่นอนฟันธร!! ฉับบๆ
*
*
*
จะรวยต้อง เก่ง+เฮง ที่สำคัญต้องมีเมียดี
จอหงวน

โพสต์ที่ 6

[quote="chotipat"]SINGER ครับ
kurapica2

โพสต์ที่ 7

ในบล็อกของเซียนเต่าสอนว่าให้ดูที่สต็อกครับสำหรับผลผลิตที่ได้รับผลกระทบ ใครมีสต็อกอยู่มากจะได้กำไรจากสต็อก
ใครไม่มีของในสต็อกหรือมีน้อยก็แทบไม่ได้ประโยชน์ เพราะต้องไปซื้อของมาขายที่ราคาแพงขึ้นอยู่ดี
0N0111

โพสต์ที่ 8

ยาง เกี่ยวเปล่าครับ เพราะฝนตกกรีดยางไม่ได้
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
yamsuttoh

โพสต์ที่ 9

ลองดูยากำจัดวัชพืชไหมครับ หลังน้ำท่วมจะมีวัชพืชเพิ่มขึ้นนะครับ
โพสต์โพสต์