มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับในสภาพตลาดกระทิงหยุดพักหายใจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chanchao
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับในสภาพตลาดกระทิงหยุดพักหายใจ

โพสต์ที่ 1

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ตอนที่ตลาดขึ้นเยอะๆเกินพันจุด หุ้นในพอร์ตผมก็บวกไม่เท่าไหร่ได้แต่นั่งมองตาปริบๆดูนักเก็งกำไรนั่งยิ้มแฉ่งโกยเงินกัน
พอช่วงวันสองวันนี้หุ้นตก(หนัก๐)แต่ในพอร์ตผมกับเขียว ตัวที่ลงก็มีบ้างแต่ก็ไม่เท่าไหร่ ผมไม่ซีเรียสเพราะMOSเยอะตั้งเผื่อวไว้แล้ว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ถ้าเมื่อไร  เราไม่รู้ว่า  วันนี้ดัชนีอยู่ที่เท่าไร  บวกหรือลบ  

วันนั้นก็คงใกล้เคียงกับ VI แล้วละครับ   :lol:    :lol:

และยิ่งถ้าจำไม่ได้ว่า  หุ้นที่ถืออยู่มีต้นทุนเท่าไร  ก็ยิ่งใกล้เป็น VI เข้าไปอีก   :lol:    :lol:    :lol:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
ler109

โพสต์ที่ 3

[quote="chatchai"]ถ้าเมื่อไร
Never say die!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
aviruth

โพสต์ที่ 4

หวังว่าซักวันจะใจแข็งพอที่จะไม่ดูดัชนี
อย่าคาดหวังผลลัพธ์ที่แตกต่างด้วยการทำแบบเดิม
saichon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

[quote="ler109"][quote="chatchai"]ถ้าเมื่อไร
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
โพสต์โพสต์