อยากถามอัตราบริการ ของโบรเกอร์ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tree Growth
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากถามอัตราบริการ ของโบรเกอร์ครับ

โพสต์ที่ 1

คือผมอยากจะเปิดบัญชี ครับ แต่ยังไม่รู้จะใช้บริการที่ไหนดี
ก็เลยเข้า เวปนี้ http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... ember.html

ที่นี้ ข้างหลังเขียนไว้ว่า บริการ ขั้นต่ำ 50บาท/วัน
หมายครามว่า วันไหนชื้อขาย จ่ายค่านายหน้า 50 ขี้นต่ำ
หรือ ตลอดเวลาที่เราเป็นลูกค้า โบรเกอร์ ไม่ชื้อไม่ขาย ชื้อหุ้นที้งไว้ ก็หักวันละ 50 บาท ครับ

ตอนนี้ผมมีทุนไม่มากประมาณ หมื่น-2หมื่น อยากจะใช้วิธีเปิด บัญชีเงินสด แล้วโอนเงินผ่านทางมือถือหรือเน็ต
ช่วยแนะนำโบรเกอร์ ซัก2-3ที่ ให้ผมหน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
NoiSNC
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: อยากถามอัตราบริการ ของโบรเกอร์ครับ

โพสต์ที่ 2

ค่าบริการขั้นต่ำ เกิดขึ้นเมื่อมีการบริการครับ หากไม่มีการซื้อ การขาย ก็จะไม่ถูกหักครับ

ผมเคยใช้ KT-Zmico แต่พอเริ่มเก็บขั้นต่ำ 50 บาทต่อวัน (+VAT อีก 7% = 53.50 บาท) ผมก็หันไปใช้ของ BLS แบบ Cash Balance + สั่งซื้อ-ขายเองทางอินเตอร์เน็ต + e-confirm ครับ ให้เขาส่งเอกสารทาง e-mail แทนการส่ง hard copy จะได้ค่าบริการ 0.15 + VAT

เท่าที่ผมทราบมี TISCO อีกแห่งที่คิดค่าบริการ 0.15 + VAT หากเราใช้ Cash Balance + สั่งซื้อ/ขายเองทางอินเตอร์เน็ต แต่ต้องมีเงินฝากเริ่มต้น 30,000 บาท หรือโอนหุ้นมาเป็นทุนเริ่มต้นครับ

สำหรับการโอนเงินผ่านอินเตอร์เน็ต ผมใช้ได้กับ KT-Zmico และ BLS เลยครับ ส่วน TISCO เคยคิดว่าจะใช้บริการ แต่ก็ยังไม่ได้เปิดบัญชีกับเขาเลยครับ (แหะ ๆ)
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
โพสต์โพสต์