หุ้นตัวไหนเป็นหุ้นวัฏจักรที่ตอนนี้อยู่ในช่วงโลว์ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chatree
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นตัวไหนเป็นหุ้นวัฏจักรที่ตอนนี้อยู่ในช่วงโลว์ครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้นวัฏจักรมันจะขึ้นๆลงๆใช่มั๊ยครับ อยากทราบว่าตอนนี้ตันไหนที่ลงอยู่ครับ จะได้ซื้อเก็บไว้รอมันขึ้น ผมคิดว่สอสังหาฯน่าจะอยู่ในช่วงขาขึ้นไปแล้ว และรอวันลงหรือเปล่าครับ
sinusoid

Re: หุ้นตัวไหนเป็นหุ้นวัฏจักรที่ตอนนี้อยู่ในช่วงโลว์ครับ

โพสต์ที่ 2

น่าจะเป็นพวกกลุ่มเดินเรือนะครับ
spyhac

Re: หุ้นตัวไหนเป็นหุ้นวัฏจักรที่ตอนนี้อยู่ในช่วงโลว์ครับ

โพสต์ที่ 3

เดินเรือครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โลมาแดง

โพสต์ที่ 4

อสังหา เหล็ก รับเหมา ขึ้นลงตามภาวะเศรษฐกิจรึเปล่า
[v]

โพสต์ที่ 5

เหล็กเป็นสินค้าวัฏจักรแน่นนอน เดินเรือนี่ก็ใช่ พวกนี้เวลาซบเซานี่กินเวลายาวนานหลายปีแปลว่าจะซื้อก็ต้องทำใจแล้วว่าดอยได้ทุกระยะ
Paul Octopus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

เรือเทกองครับ พวกขนส่ง สินแร่เหล็ก และ ถ่านหิน
ก่อนหน้านี้มีการต่อเรือใหม่จำนวนมหาศาลเพราะคิดว่า Global Economic เติบโตเหมือนปี 2006-2007 แต่มันเป็นตรงกันข้าม

ปัญหาคือว่าตอนนี้ใช่จังหวะที่มันจะฟื้น? แล้วไอ้ที่แย่ๆอยู่นี่มันจะต้อง divest ธุรกิจไปก่อนรึเปล่า

High Risk High Return จริงๆ :B
ซุนเซ็ก

โพสต์ที่ 7

ธุรกิจตรวจสอบทางวิศวกรรม QLT, TNDT
โดนมาบตาพุดเข้าไป ปีนี้อ่วม
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
surachet70

โพสต์ที่ 8

เดินเรือ(เทกอง)
Imagination is more important than knowledge....
โพสต์โพสต์