ต้องการทราบโปรแกรมดู Trend ภาพใหญ่ของหุ้น (10-30 ปี)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
somsak_sgt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ต้องการทราบโปรแกรมดู Trend ภาพใหญ่ของหุ้น (10-30 ปี)

โพสต์ที่ 1

แนะนำให้ใช้โปรแกรมไหนครับ ต้องการของฟรีนะครับ
เคยถาม broker แล้ว เขาแนะนำให้ติดจานของรอยเตอร์ แต่คิดค่าใช้จ่ายเดือนละ 5,000 บาทครับ :roll:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: ต้องการทราบโปรแกรมดู Trend ภาพใหญ่ของหุ้น (10-30 ปี)

โพสต์ที่ 2

ThaiVI สนับสนุนการลงทุนโดยพิจารณาจากปัจจัยพื้นฐานครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
vipnum

Re: ต้องการทราบโปรแกรมดู Trend ภาพใหญ่ของหุ้น (10-30 ปี)

โพสต์ที่ 3

ถ้ามีผู้รู้ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับว่ามีโปรแกรมใหน บ้างจะได้มีประโยชน์ในการดูหุ้นย้อนหลังด้วยครับ
"life is simple once you make a choice and you never look back"
PrasertsakK
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ต้องขออภัยถ้าตอบไม่ตรงคำถามครับ

เพื่อนๆพี่ๆในthaiviส่วนมากจะดูพื้นฐานของหุ้นในแต่ละตัวมากกว่าครับ แต่ถ้าอยากดูtrendในแบบthaiviจริงๆ คงต้องหยิบหนังสือหลากหลายประเภทขึ้นมาอ่าน แล้วก็อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆครับ

เป็นกำลังใจให้คุณsomsak_sgtครับ
http://prasertsakk.blogspot.com/
การลงทุน ความมั่งคั่ง ความสุข มิตรภาพ
The Dark

โพสต์ที่ 5

ว่าแต่มันมีโปรแกรมแบบนี้ด้วยหรอ ไม่เคยเห็น
ถ้ามีจริงก็แนะนำด้วยนะครับ อยากเห็น :B :B :B
ถามไถ่โลกหล้า รักคือสิ่งใด
Walona

โพสต์ที่ 6

ลองเข้าไปดูในเวป efinancethai.com จะมีโปรแกรมให้ Download อยู่ครับ วิธีใช้ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องมากแต่รู้ว่าสามารถเลือกดูตามช่วงเวลาที่ต้องการได้ ลองดูนะครับ
โพสต์โพสต์