ถ้าพ่อแม่เราถือหุ้น แล้วจะขอคืนเครดิตปันผล จะมีผลอะไรไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kasemsun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าพ่อแม่เราถือหุ้น แล้วจะขอคืนเครดิตปันผล จะมีผลอะไรไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้ากรณีพ่อแม่เราไม่เคยยื่นภาษีมาก่อนเลย ทำงานค้าขายอยู่นอกระบบ แต่อายุแกเกิน 60 แล้วนะครับ ที่นี้ถ้าพวกเขาซื้อหุ้นซึ่งมีปันผล แล้วต้องการเครดิตปันผลคืน มันเสี่ยงไหมครับ สรรพากรจะมาตรวจสอบอะไรหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
kasemsun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้าพ่อแม่เราถือหุ้น แล้วจะขอคืนเครดิตปันผล จะมีผลอะไรไหม

โพสต์ที่ 2

0_0'''
Green
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ถ้าพ่อแม่เราถือหุ้น แล้วจะขอคืนเครดิตปันผล จะมีผลอะไรไหม

โพสต์ที่ 3

เค้ามีสิทธิสงสัยได้ทุกเมื่อครับ ถ้าชี้แจงได้เรียบร้อย ก็ไม่มีปัญหาครับ
“Market prices are always wrong in the sense that they present a biased view of the future.”, Soros.

Blog about the investment playbook https://www.blockdit.com/alphainvesting
โพสต์โพสต์