อ่านงบ SAMTEL แล้ว อยากซื้อลงทุน ช่วยแนะนำด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
แฟนพันดุ
ผู้ติดตาม: 0

อ่านงบ SAMTEL แล้ว อยากซื้อลงทุน ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

แนะนำด้วย ครับพี่ๆ ผมเห็น ว่า หนี้ น้อยมาก กำไรเริ่มโตต่อเนื่อง มีปันผลแล้ว ธุรกิจ ก็ไม่ ค่อยได้รับกระทบ จากน้ำมัน และ ดอกเบี้ย ซึ่งหลายธุรกิจเริ่มได้รับผลการทบแล้วดูจากผลประกอบการ ไตรมาส2 ที่ลดลง

ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะหลายอย่างผมก็ อาจตก บางมุมมองไป ช่วยขุดหุ้น ใหม่ๆมาวิเคราะห์กัน อิอิ จะได้หลากหลาย ขึ้น อ่ะ ขอให้รวยๆขึ้นๆไปครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
noone
Verified User

โพสต์ที่ 2

ผมยังข้องใจในความสามารถในการบริหาร เมื่อบริษัทโตขึ้นครับ
สงสัยว่าทำไม่ถึงทำ Hello ไม่สำเร็จ
@^.^@
แฟนพันธดุ

โพสต์ที่ 3

ให้ผมเดา น่ะ hello เป็นธุรกิจที่ต้องใช้ เงินลงทุนสูงมาก แถมต้องแข่งขันกับ พี่ เบิ้มทั้ง 2 ค่าย จึงทำให้ เค้าไม่อยากควักเนื้อตัวเองไปมาก เลยขายให้ เอไอเอส แล้วไปจับธุกิจที่ตัวเอง อยู่ในจุดได้เปรียบคู่แข่ง มากกว่า เสี่ยงน้อยกว่า เดาดูว่าถ้ายังทำต่อ อาจยังไม่เห็นกำไรก็ได้ตอนนี้เพราะเครือข่ายน่าจะสู้ เจ้าอื่นเค้าไม่ได้แน่ๆ อ่ะ ไม่รู้ว่าถูกรึเป่า อ่า ถ้าผมจำไม่ผิด hello นี่ เป็นของ samart บริษัทแม่บริหาร ไม่ใช่หรอ แต่ก็ไม่แน่ใจน่ะคับ
man4455

โพสต์ที่ 4

ผมอ่านในรายงาน เห็นว่า samtel เป็นผู้แทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวให้กับ อุปกรณ์ของ nortel เลยอยากถามว่า ใครพอทราบไหม เห็น นอเทล ก็ยื่น ประมูล cdma ภูมิภาคด้วย คือ ในรายงานประจำปีของ samtel บอกไว้ว่า ถ้า นอเทลได้งานในไทย จะต้องจัดจ้าง samtel ไม่ทราบใครพอมีข้อมูลบ้าง ว่าsamtel จะได้ทุกงานเลยรึเปล่า ถ้า นอเทล ประมูลได้เนี่ย
hotshotck1
Verified User

โพสต์ที่ 5

นอกจาก บริษัท Samart แล้ว Nortel ยังมีตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยอีกหลายบริษัทครับ เช่น IBM, Loxley, 3D Communication, The Communication System และ มี Ingram Micro เป็น Distributor บริษัทอื่นที่ต้องการขายก็สามารถเจรจาได้เป็นโครงการๆไป
มือใหม่ unlog in

โพสต์ที่ 6

น่าสนครับ หุ้นตัวนี้

จากที่อ่านใน form 56-1 สรุปได้ว่า จะมีการใช้คืนหนี้สินทั้งหมดกับสถาบันการเงิน ในปี 2548

ก็เข้าข่ายเป็นหุ้นดีเลยครับ หนี้น้อย ได้รับการจ้างงานจาก ทศท. ในการวางเครือข่ายติดต่อสื่อสารผ่านดาวเทียม ในส่วนภูมิภาค ทำให้การันตีรายได้ใน 3 ปีข้างหน้า ผลประกอบการทำได้ดีเยี่ยมครับ

ที่ผมชอบคือ บริษัทพยายามลดหนี้สิน มากกว่าไปตบแต่งส่วนอื่นๆ

แต่ที่ผมไม่ชอบ คือ บริษัทแม่ samart ถือหุ้นใหญ่ ฐานะทางธุรกิจดูไม่ออกครับว่าจะดีขึ้นหรือแย่ลง

แต่กลุ่มสื่อสาร มีข่าวดีเรื่อง กทช. ได้ตั้งแต่ดำรงตำแหน่ง แถมเป็นไปตามคาด ในช่วงเวลานี้ สื่อสารน่าจะเป็นตัววิ่งนำตลาด อนาคตดูสดใสขึ้นมากกับกลุ่มนี้ครับ :D
ล็อคหัวข้อ